Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin được tư vấn về học PTS cho kiến trúc ( chuyên về bản vẽ , layout )

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về kiến trúc' được đăng bởi sanghcm94, 27/9/17.

Lượt xem: 5,099

1. sanghcm94 Mới đăng kí

Xin chào các anh chị , em học chuyên về Quy hoạch đô thị , trước giờ đồ án chỉ toàn vẽ cad rồi dàn kín 1 tờ A0 rồi in thô ra thôi
    Nay sắp làm đồ án tốt nghiệp , thật sự em muốn dốc hết tâm huyết vào cái cuối này mà em có 1 cái dở là không biết PTS , không biết binh layout hay PTS cho bản vẽ hoàn hảo hơn dù trong đầu có rất nhiều ý tưởng
    Em xin hỏi có anh chị nào biết địa chỉ dạy PTS ở TP.HCM mà thiên về kiến trúc như xử lý bản vẽ từ cad không ? em cũng đã hỏi nhìu chỗ nhưng chỉ toàn dạy PTS kiểu như chỉnh sửa hình ảnh thôi
    Em xin cám ơn và mong nhận được câu trả lời

...
  2. traithanhnam90

traithanhnam90 Thành viên cấp 2

Làm hẳn 3D bằng sketchup rồi dàn bằng Layout của nó, và in màu thì đẹp mĩ mãn luôn!
    chứ mình không hiểu bạn trình bày bản vẽ mà dùng photoshop để làm gì?
    sanghcm94 thích bài viết này
  3. wongzilee

wongzilee Thành viên cấp 2

traithanhnam90 Photoshop sử dụng trong hoàn cảnh này đây bạn. Nếu dùng sketup thì những cảnh biển như này thì vất vả lắm đây chưa kể nó nặng vãi. sanghcm94 bạn lên youtube có mấy bài hướng dẫn căn bản ấy để tham khảo trước nhé.
    sanghcm94traithanhnam90 thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn