Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin gạch CV mới làm

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi thaisonit, 19/11/16.

Lượt xem: 2,569

1. thaisonit Thành viên cấp 2

...
    RyanKhanh31 thích bài viết này
  2. lochp2412

lochp2412 Mới đăng kí

đẹp nhưng hơi sơ sài em à
    thêm 1 số thông tin về bản thân nữa, các thành tựu đã đạt đc
  3. thaisonit

thaisonit Thành viên cấp 2

lochp2412 e cám ơn a đã nhận xét. E còn đang học nên chẳng có thành tựu gì cả ^^!
  4. atvp9x

atvp9x Thành viên cấp 1

Mình tưởng bạn làm về cơ khí chứ...bạn không còn BG khác à...Theo mình, cần nhất sự đơn giản - tinh tế...nó đủ nói lên rồi...lòe loẹt quá.
  5. thaisonit

atvp9x BG theo ý của bạn là màu sắc hay về hình ảnh hay là phần texture. CV của mình lấy ý tưởng từ Best Buy. Nó có độ tương phản cao làm người đọc dễ nhìn
  6. HungBig

HungBig Mới đăng kí

@thaisonit Không dễ nhìn đâu bạn. Nó chói khi nhìn vào. Education phía dưới bạn cho bự hơn. dễ nhìn hơn xíu..
  7. coids

coids Thành viên cấp 2

Gặp thằng đang trúng số vietlott có khi nó đọc, gặp thằng đang bị vợ cắm sừng nó vứt thẳng vào sọt rác, vàng-đen để nhấn mạnh rất tốt, nhưng nó dùng để nhấn với trường hợp ít text, người đọc lướt qua là sẽ thấy, chứ không áp dụng cho cả khối văn bản dài.
    Kinh nghiệm là: khi không biết rõ mình đang làm gì, thì chọn màu trung tính hoặc cơ bản nhất là trắng đen :))
  8. thaisonit

^^! Cám ơn mấy bạn đã nhận xét và góp ý. Mình sẽ sửa lại ngay :D
  9. LyCongTruong

LyCongTruong Thành viên cấp 3

m thấy texture đậm quá. nhìn khó đọc lắm
  10. gamercompany

gamercompany Thành viên cấp 1

màu mè khó đọc, nên để tông xanh
  11. cá hồi

cá hồi Mới đăng kí

Mình thấy màu bác dùng không hợp cho CV bác ạ, màu vàng với màu đen kết hợp vs nhau khi nhìn vào người ta thường nghĩ ngay đến bio harzard => cảm nhận về CV của bác sẽ không được tốt mình khuyên đổi màu sang tông nào dịu hơn như là xanh nc biển + trắng or đỏ + trắng ...
  12. icyxxx

icyxxx Mới đăng kí

Sẵn dây mọi người góp ý giúp mình lun, mình không rành design cho lắm

Ủng hộ diễn đàn