Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin gạch xây nhà ạ !!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi bum90, 15/6/13.

Lượt xem: 3,267

1. bum90 Thành viên cấp 2

Nói thật với các bác là em tự học PhotoShop cũng dc 2,3 năm rồi nhưng do bận học văn hóa (với cả 1 phần là do lười nữa) nên trình độ vẫn chưa đâu vào đâu cả. Bây giờ thi tốt nghiệp xong xuôi hết rồi nên quyết tâm học nghề phục chế để lỡ sau này ra trường thất nghiệp còn có cần câu cơm.
    Em chỉ biết dùng Patch Tool, Clone Stamp kết hợp với các công cụ tạo vùng chọn chứ chưa biết làm thế nào để vờn khối cho tấm ảnh trở nên sống động cộng thêm bệnh lười kinh niên nên mới chỉ được đến thế này.
    Sau đây là một số sản phẩm (chưa dám nhận là tác phẩm) của em , các bác cứ gạch đá thoải mái cho em!!! em vô cùng cám ơn!
    1
    2
    3
    4

...
    BKV, Ra.Yellow, Cáo Điên2 người khác thích bài viết này.
  2. bum90

bum90 Thành viên cấp 2

cho em xin tý gạch đi các bác :|
  3. valentive1

valentive1 Thành viên cấp 1

Mình thỳ k đi theo phục chế... nhưng ảnh của bạn thiết 1 chút độ sắc cho nhân vật.. k biết nhận xét đúng k ta
    bum90 thích bài viết này
  4. NetworkBlend

NetworkBlend Thành viên cấp 2

Có cái ảnh này mình chỉ góp ý chút là để màu gốc thì đẹp hơn so với viêc bạn đưa về đen trắng
    bum90 thích bài viết này
  5. BKV

BKV Thành viên cấp 2

Cái phục chế ảnh này cũng khó lắm phải không bác, em không rành nhưng có lần thấy topic nào mà có bác phục chế trông nể thật ^^
    bum90 thích bài viết này
  6. debuchy

debuchy Thành viên cấp 2

Mình nghĩ phục chế ảnh tốt nhất là bạn nên vẽ lại.. :P.
    bum90 thích bài viết này
  7. bum90

bum90 Thành viên cấp 2

valentive1 bác nhận xét rất đúng, mình cũng thấy thế nhưng trình độ mới đến đó chưa biết làm thế nào để ảnh dc sắc nét hơn .

NetworkBlend mình chuyển về đen trắng để dễ xử lý những đám mốc trên tóc và áo. nếu để nguyên thì công nhận là đẹp hơn nhưng sẽ rất khó dùng patch tool và clone stamp để sửa .

BKV vâng, đúng rồi , mình cũng có thấy mấy bác phục chế nhìn như ảnh mới luôn ấy !

debuchy mình chưa biết vẽ thế nào nên mới vào đây muốn "tấm sư học đạo" mà!
    valentive1NetworkBlend thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn