Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin game chiến tranh châu âu

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Than tổ ong, 3/5/13.

Lượt xem: 43,605

1. Maziino

Maziino Mới đăng kí

Cái này e cũng từng chơi qua, có nhận xét sơ bộ thế này
    - Nông dân đông kinh hoàng, chơi lâu là nhìn như kiến luôn
    - Đội hình và tính khắc chế có ảnh hưởng rất lớn. Biết cách xếp ngang dọc, trước sau, sẽ đem lại hiệu quả cao. Ví dụ: lính giáo thọc kị tốt, nhưng gặp lính kiếm thì chạy cong ass, xe bắn sữa bắn lính như gãi nhưng bắn nhà và tàu lại khủng hơn đại bác nhiều, đại loại vậy, e chơi lâu r nên k nhớ rõ lắm.
    - Độ cân bằng tạm ổn, tính thực tế khá cao. Ví dụ dùng tàu bự có thể đi ngang cán nát bét tàu cá bé tí của địch, đạn tàu bắn ra tốn tài nguyên (gỗ, than...), sản xuất đạn cần tài nguyên nên bắn cũng phải cân nhắc chứ k phải muốn là bắn.
    Nói chung là nội dung được, hình thức được, cấu hình đòi hỏi k cao, nên thử :D
    Than tổ ong thích bài viết này
  2. Ngọc Tâm

Ngọc Tâm Thành viên cấp 1

VietHa: không phải đâu b ạ. súng bộ Ukraina nâng cấp hết cỡ lên được công max là 78. Con ngựa súng Dragon nâng max lên được ngang cỡ đó. Nhưng mà điểm khác giữa 2 con này là tỷ lệ bắn trượt. Con súng của thế kỉ 17 bắn hay trượt hơn. Súng thế kỉ 18 tỷ lệ bắn trúng và bắn trúng đầu cao hơn. Còn bắn xa là phụ thuộc vào vị trí đứng của súng. đứng ở cao sẽ bắn xa,còn đứng ở thấp sẽ bắn gần vì phải ngẩng súng bắn quân địch ở vị trí cao hơn mình.
  3. Than tổ ong

Than tổ ong Banned

Ngọc Tâm mình đã down đc bằng link của bạn kenxn,nhưng để cám ơn cái sự nhiệt tình của bạn thì mình vẽ cho bạn 1 hình nhé,send ảnh inbox nhé:)
    Ngọc Tâm thích bài viết này
  4. Ngọc Tâm

5. Than tổ ong

Than tổ ong Banned

Ơ mà có nhiều bác có vẻ có kinh nghiệm cái trò này,thế cho tớ hỏi là có thể cho 1 tướng chỉ huy 1 đội quân và tự động tác chiến ko,mình đánh kỵ binh,bộ binh,pháo binh...loạn hết cả lên.ko hiệu quả mấy.có lúc quân mình đông kinh nhưng ko có đội hình bị giết sạch
  6. Ngọc Tâm

Than tổ ong: với bộ binh không phải súng thì b phải chỉ định cho nó tác chiến (đánh quân địch) còn với súng sau khi lập đội thì b ko thể chỉ định nó bắn một đối tượng cụ thể nào mà phải cho nó đứng yên rồi tự động nó sẽ bắn.
  7. Than tổ ong

Than tổ ong Banned

thế lập đội thế nào hả bạn:D
  8. VietHa

VietHa Thành viên cấp 1

Ngọc Tâm lâu ko chơi , t nhớ cũn tương đối thôi, nhưng bọn súng bộ ukraina thì khỏe thật , bắn chuẩn thì nâng rãnh xoắn với 1 vài công nghệ tăng % chính xác, bọn này băn xa hơn thật , bắn đông băng nó cũng bắn trc 1 tầm , khổ cái ít máu với lại ko có công nghệ tk18 nên cũng thiệt thòi chứ đụng ngựa king của pháp thì tắt điêtn cả lũ, nhớ bọn này lực bắn hơn 100 thì phải
  9. Ngọc Tâm

Than tổ ong: trong nhà bộ binh có một con chỉ huy và một con đánh trống. b phải lấy cả 2 con này ra thì mới lập được đội hình. số lượng quân cần lập tối thiểu là 36 hoặc các cỡ khác như 72, 120, 196 quân * không kể chỉ huy và trống* sau khi lấy xong cả chỉ huy và trống thì chọn con chỉ huy bấm vào kích cỡ đội hình nó hiện ở bên phải con chỉ huy ý. lâu rồi không chơi nên giờ nhớ lại để viết cũng hơi khó hình dung
  10. Ngọc Tâm

VietHa: King của France khỏe thật nhưng lên đạn chậm quá. :D 101 b ạ
  11. VietHa

VietHa Thành viên cấp 1

uhm , chơi cứ lên 18 là tổ hợp pháo thấp , cruisager , masuker hoặc grenadier đứng đội hình( chỉ xếp đc đội hình cho quân trong nhà barrack thì phải ) lên 18 chắc chả ai chơi rider nữa :D game này tháp bắn cũng kinh , tường thành có cửa hay hơn đế chế 1 bậc .
    sướng nhất là pháo vào đội bắn vừa chuẩn vừa uy lực khủng khiếp, cả đoàn quân bùm 1 phát nằm rạp cả
  12. trandung

trandung Thành viên cấp 1

sao mình down về chơi màu nó cứ lòe loẹt thế nhỉ
  13. Ngọc Tâm

trandung b dùng win 7 chơi đúng không? trò này chơi tốt nhất ở win xp mà. nhưng muốn chơi trong win 7 thì b cần thêm một file nhỏ khác. cái này b có thể search google là ra.
    trandung thích bài viết này
  14. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

game này cổ lắm rồi, hồi đó chơi khoái chọn đạo Ukraina do lính súng của nó cực kì bá đạo và kị mã cực trâu với 2 loại Cossack và con ngựa Helmet thì fải dam tới 350.
    Ngoài ra chọn Hà Lan cũng ngon do musketeer+grenadier của nó chỉ số cao nhất :D

bây giờ chuyển sang dàn trận turn-base của ToTalWar rồi :D
    Than tổ onghitqualieu thích bài viết này.
  15. hitqualieu

hitqualieu Thành viên cấp 2

ngày trước cũng nghiện cossack mà không có ai đánh lan cùng toàn đánh với máy. Trò này khá hay và thực tế so với máy cấu hình yếu. CHỉ có nhược điểm là lúc đánh nhau giáp lá cà toàn thấy quân tụ hết lại 1 nhúm loằng ngoằng 1 lúc là hết.
    Chơi xong game này thì đá qua seri totalwar sẽ thấy 1 cảm giác hay hơn nhiều
  16. Quangdung0609

Quangdung0609 Thành viên cấp 3

Ai có call of dusty ko
  17. banbaonylong

hitqualieu trò Cossacks AI ngu wá...đánh hơi chán, def lại tệ nữa, mình chỉ cần vô nhà mercenaries đặt địa điểm tập kết ngay nhà nó rồi xây lính vô tận ra là win =.=

. Chưa kể nếu chơi Cossacks: Back to war thì map rất to, đi từ đầu này sang đầu kia map mất cả 20' thì fải!!!

Quangdung0609 lên thepiratebay mà search, kiếm bản repack cho ổn định
  18. VietHa

VietHa Thành viên cấp 1

very hard mà ngu hả bạn , mình bạn ăn nổi 2 nước ko banbaonylong
  19. VietHa

VietHa Thành viên cấp 1

@Quangdung060 có usb 12gb hay ổ cứng ko
  20. banbaonylong

thời mềnh chơi là hồi cuối cấp 2, tầm 2002-2006 thì chỉ có offline thôi :D

Cossacks: Back to War mềnh đánh đc 8 nước ally với nhau :D

map đất liền mềnh chỉ chọn Ukraine và tập trung chỉ mỗi lính súng + rào gỗ + cannon def nhà (có khi thêm priest nữa), lính công là cossacks xịn mạnh ngang bọn elite mount troop các phe khác :D, chưa kể thêm chú ngựa cuối dam bá đạo :D

map đảo thì mềnh chơi phe tây ban nha có cái cảng bắn đc thì fải, mình tập trung def bằng multi-barreled cannon để rỉa lính thế kỉ XVIII của nó.

Ủng hộ diễn đàn