Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin giúp đỡ cách thức chỉnh sửa templates biểu đồ download từ freepik

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi Cashy067, 22/11/16.

Lượt xem: 4,408

1. Cashy067 Mới đăng kí

Em chào mọi người,

Em có down các vector templates biểu đồ được thiết kế sẵn từ freepik về để sử dụng. Tuy nhiên, em không chỉnh sửa được data như bình thường.
    Em đã thử chọn object/graph/data nhưng vẫn không sửa được. Em nhờ mọi người chỉ giúp em cách chỉnh sửa biểu đồ theo số liệu của mình ạ.
    Em cảm ơn mọi người

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Cụ thể là thớt gặp vấn đề như thế nào trong việc chỉnh sửa?
    Cashy067 thích bài viết này
  3. Cashy067

Cashy067 Mới đăng kí

Dù Kun VietDesigner
    Em có 1 file down từ freepik về như ảnh ạ. Khi click vào để edit chart thì không edit được ạ :( Bình thường vẽ chart xong chọn object/graph/data là sẽ chỉnh sửa data được. Còn khi dùng templates down về như thế này thì không sửa được ạ.
    Mong mọi người hướng dẫn giúp ạ [​IMG]
  4. Xavier

Xavier Thành viên cấp 2

Cashy067 file của bạn k sửa được đâu vì số liệu họ nhập bằng tay chứ k phải nhập từ bảng, bạn có thể tạo một graph rồi so sánh layer với file down về là biết ngay.
  5. Cashy067

Cashy067 Mới đăng kí

Xavier Hiu hôm qua ngồi mò mẫm mãi em cũng đã phát hiện ra như vậy :( Không biết có cách nào để tận dụng templates này không :)) Vì mỗi lần vẽ lại phải ngồi design lại thì mất công quá :))
  6. TpDelToro

TpDelToro Thành viên cấp 2

Bạn có thể cho mình xin cái file đó không ? Để mình ngâm cứu thử :D. Mà thật ra vẫn chưa hiểu bạn muốn edit cái gì @@
  7. Xavier

Xavier Thành viên cấp 2

Ủng hộ diễn đàn