Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin giúp đỡ em về phần network trong Mycomputer

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi Lưu Toàn Nghĩa, 9/6/17.

Lượt xem: 4,264

1. Lưu Toàn Nghĩa Mới đăng kí

Bác nào pro cho em hỏi cái này với. May tính em mới cài win lại thì vào network trong mycomputer để bấm link địa chỉ nội bộ copy và gửi file lên thì không được nữa, em đã cài lại win 2 lần nhưng vẫn không được. Đã update các driver nhưng không kết nối được ạ. Bác nào pro xin giúp đỡ em với. Em xin chân thành cám ơn.[​IMG][/IMG]

...
  2. Lưu Toàn Nghĩa

Lưu Toàn Nghĩa Mới đăng kí

3. Steven KarBit

Steven KarBit Thành viên cấp 2

bác đã tham gia homeGroup của chưa ạ.
    IP của máy bác phải có chung dải IP với IP của các máy nội bộ thì máy tính mới dò dc ạ.
    tạm thời em chỉ nói dc thế thôi ạ vì em ko biết cụ thể máy bác ntn.
  4. Lưu Toàn Nghĩa

Cám ơn bác, bên cty em chuyên gửi các file hình qua địa chỉ của Lab trong network, vì dung lượng file nặng có khi 1 lần gửi hơn 1Gb nên e hay mang ra quán net tốc độ cao để gửi, máy nào cũng vào được. Nên em nghĩ là chắc không phải do IP
    Vi du: Bác vào phần network trong My computer, và bấm vào thanh địa chỉ điền thao tác như trên web: ftp://anhmauhoangkim3.com
    Là nó sẽ ra 1 ô điền tài khoản và mật khẩu. Nhưng máy em thì không load được ô đó.
  5. Anh Design - GV

Anh Design - GV Thành viên cấp 2

Đâu cần thiết phải vào phần network đâu ta? Bạn copy link paste vào thanh địa chỉ là được mà?
    Lưu Toàn Nghĩa thích bài viết này
  6. Lưu Toàn Nghĩa

Anh design: Cám ơn anh, đúng là vào my computer hay network thì copy link past vào là được
    Nhưng ở đây, em không biết máy của em thiếu driver hay có cần phải cài đặt cái gì không?
    Em làm bình thường cũng như anh thì không được, trong khi các máy khác đều kết nối được.
    Ngặt nỗi, máy này là máy chủ, nhiều dữ liệu, em hay dùng máy này để chỉnh hình ảnh, rồi gửi lên Lab để người ta in.
    Đây là hình các máy khác của em kết nối được, dữ liệu nào người ta gửi mình thì mình copy, dữ liệu nào mình gửi người ta in thì chỉ cần paste vào thôi anh.
  7. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@Lưu Toàn Nghĩa : cái này, phải nói từ căn bản, chứ nếu vào Chrome của Google thì có ra dc Google Search hay hok ? từ từ kiểm tra... đừng nhảy vù vú vào nội bộ, khi chưa biết mạng Google Search có hay chưa có Google Search ? nói ra trước đê !
  8. Lưu Toàn Nghĩa

Vào google thì bấm vẫn ra anh, nhưng khi đó em không thể paste vào thư mục, mà nó định dạng ra 1 trang, mình không thể thao tác như là trong my computer của mình. em cũng không rành máy tính
    3 hôm nay em đã lên google học cách khắc phục nhưng vẫn không được, bí quá, em mới lên diễn đàn cầu cứu.
    tranvan.muon thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn