Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin giúp đỡ lỗi Adobe Bridge trong After Effect

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe After Effects' được đăng bởi Eren95, 19/11/15.

Lượt xem: 7,541

1. Eren95 Mới đăng kí

Mọi người cho em hỏi, sao After Effect của em không xài được preset trong Bridge vậy ạh, nó báo lỗi như vậy, mở Bridge trong AE thì không được, nhưng mở Bridge thì được, nhưng không thêm preset được, mọi người gúp em với ạh, em xin cảm ơn ạh

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Một file nào đó bị lỗi thôi thớt. Thử với preset khác xem.
  3. Eren95

Eren95 Mới đăng kí

Dù Kun VietDesigner Vẫn không được bạn ơi, mình thử nhiều rồi, mà cũng bị lỗi như trên bạn :( , cho mình hỏi là bây giờ nếu mình cài Bridge khác thì có xài được không bạn, Photoshop của mình là CS6, còn AE là CC, vậy Bridge có liên quan gì không bạn ^^
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Nó là cây cầu mà. Vẫn hỗ trợ bình thường.
  5. Eren95

Eren95 Mới đăng kí

Dù Kun VietDesigner Vậy cám ơn bạn nha, để mình xem lại, nãy giờ lên mạng coi lỗi nhưng vẫn không sửa được :))
  6. JinnieTic

JinnieTic Mới đăng kí

Eren95 Mình cũng bị lỗi y vậy, có cách nào để chữa lỗi đó không ah?
  7. superromeo

superromeo Mới đăng kí

mình cũng bị vậy ko add được preset
  8. nguyenhongson

nguyenhongson Thành viên cấp 2

Không dùng Brigde để add preset được bạn ơi, bạn phải add thủ công vào folder Preset của After Effect nhé.
    Trên Mac:
    Applications/Adobe After Effects CC/Preset
    Trên Win
    Files\Adobe\Adobe After Effects CC\Support Files\Preset
    Shyn zetsu thích bài viết này
  9. Shyn zetsu

Shyn zetsu Mới đăng kí

muốn impot file vào after effesct kiểu gì vậy bác mình impot vào nó hiện thế này
    mình đã cài quicktime rồi mà[​IMG][/IMG]
  10. Shyn zetsu

Shyn zetsu Mới đăng kí

11. nguyenhongson

nguyenhongson Thành viên cấp 2

Shyn zetsu Bạn convert file mp3 thành wav xem.
    Shyn zetsu thích bài viết này
  12. Shyn zetsu

Shyn zetsu Mới đăng kí

nguyenhongson cả file ảnh nữa cũng bị thế thì làm thế nào hả ông
  13. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

file ffx add kiểu ấy hình như không được sao ý, nó là file dữ liệu trực tiếp mà, nó không phải plug-in hay footage gì cả. Thứ 2 là làm việc với adobe thì nên để tên tiếng anh, chí ít cũng nên tiếng việt không dấu, ít xảy ra lỗi hơn chứ tiếng việt có dấu hay lỗi lắm
  14. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

Mà quên không hỏi bridge của bạn là CC hay gì đó, CS6 vs CC là hai version độc lập nên nếu cái hai version thì nên cài cả 2 cái loại bridge đó vào,

Ủng hộ diễn đàn