Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Xin Giúp Đỡ] Vẽ Flat Icon bằng Illustrator

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi Trần Đức Yên, 2/10/14.

Lượt xem: 4,485

1. Trần Đức Yên Mới đăng kí

Như tiêu đề! Em chưa biết gì về AI. Nhưng em muốn vẽ một vài icon đơn giản như hình bên dưới.
    Có Bác nào có tut hay hướng dẫn gì không giúp em với! Thanks nhiều.

...
  2. thitkho

thitkho Thành viên cấp 2

Câu hỏi bạn rộng quá nên mình cũng trả lời thoáng xíu.

Những hình ảnh ở trên khá đơn giản, nếu bạn chịu khó phân tích sẽ thấy một hình là sự kết hợp của những hình đơn giản (tam giác, tròn, vuông, chữ nhật...).

Một khi bạn nhận diện được nó rồi thì bắt đầu dùng các lệnh khắc xuất, khắc nhập (crop, merge) trong Pathfinder (Window/ Pathfinder/ Shape Modes) mà từ từ thêm bớt tạo nên hình ảnh mong muốn.

Cái khó nhất là phải phân tích ra được "tông ty họ hàng" của hình mình cần vẽ: nó được làm ra bằng cách thêm (hay bớt?) một hình tròn, thêm (hay bớt?) một hình tam giác... vân vân.

Nhận diện được gốc gác của hình là bạn đã hoàn thành 50% rồi; 50% còn lại là dùng công cụ để thực hiện thôi.

Cũng nên kết hợp vẽ tay bằng công cụ Pen Tool một số đường nét cơ bản...

Bạn xem hình ảnh minh hoạ dưới đây.

Phạm Hữu Dư, ZinP, minolta9xi1 người khác thích bài viết này.
  3. Trần Đức Yên

Trần Đức Yên Mới đăng kí

Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn