Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin giúp đỡ về ghép ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi HatsuneMiku7412, 23/5/18.

Lượt xem: 1,888

1. HatsuneMiku7412 Mới đăng kí

Mình mới tiếp xúc với photoshop gần đây
    Hiện đang cần giúp đỡ về cách ghép ảnh thế này
    Xin cảm ơn

...
  2. Anh Design - GV

Anh Design - GV Thành viên cấp 2

Cái này là dạng cơ bản rồi, bạn nên tìm hiểu 1/3 phần mềm: Photoshop, Corel hoặc AI để làm nha :D:D:D
    tranvan.muon thích bài viết này
  3. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Có nhiều cách làm, mình thì làm theo Photoshop, dạng Mockup, thay "Place Image Here", theo kiểu Clipping Mask, để lưu kho, sài lâu dài dc, đổi hỉnh dc :
    Cách làm :
    1. vẽ Shape vector, hình thang, xéo xéo kia, bên trên, lót hình, nhấn Cllipping Mask, đặt tên : "Place Image here 1 - 6"
    2. rùi làm 6 nhóm Group1 đến Group 6, trên dưới Cllippng như vậy, lưu filesi Mock up, sau này, Place Image here, là xong hình mới, hình trên sê dịch tự do, hình Shape dưới, luôn luôn cố định, Clipping cho Image bên trên.
    Chỉnh sửa lần cuối: 23/5/18
  4. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@HatsuneMiku7412 : Chưa làm xong Mock up, mà đã nhấn Like rùi hả, làm dc chưa ? đưa file Mock up lên, cho các bạn thay hình thử đê, nếu thay dc, ở chổ Place Image here, ra kết quả trên, thì mới về đây, nhấn Like nhóe, và cho các bạn file PSD gốc, học hỏi, hok phải dễ nhai đâu ! he he ! :))
  5. Maicopha

Maicopha Banned

em cũng đang có cùng nhu cầu trên. có bờ rồ nào chia sẻ cho em ít kinh nghiệm ko ạ
    tranvan.muon thích bài viết này
  6. HatsuneMiku7412

HatsuneMiku7412 Mới đăng kí

Ủng hộ diễn đàn