Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin giúp đỡ về hiệu ứng video bằng affter effect :)

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi Xiao Mei, 27/7/15.

Lượt xem: 3,589

1. Xiao Mei Mới đăng kí

Mọi người cho mình hỏi để làm cái bông tuyết bay bay trong video này thì dùng phần mềm nào? Bằng affter effect có làm không? Nếu được thì xin hướng dẫn kĩ cho mình hoặc cho mình xin link hoặc tuts hướng dẫn :) Cảm ơn mọ người!

...
  2. ► HN3T.Love

► HN3T.Love Thành viên cấp 2

Mình dùng vesga và tìm tải những cái video bông tuyết bay bay trên mạng và cho chạy song song 2 video và video tuyết chạy ở overlay :D
    Xiao Mei thích bài viết này
  3. Xiao Mei

Xiao Mei Mới đăng kí

Bạn có thể gửi cho mình video đó được không? Cảm ơn bạn nhiều nhé :) Mình tưởng video kia làm bằng affter chứ :)
  4. newvietdesigner

newvietdesigner Thành viên cấp 2

Ừ thì nó có thể làm bằng after eff mà
    nhưng công nhận là kiếm video dạng hoa đào rơi file mov (video background trong suốt) nhét vào là nhanh nhất nhưng hơi khó kiếm
    Nếu bạn ► HN3T.Love chia sẻ luôn cho anh em thì hay quá
    Không thì bạn lên youtube mò với từ khóa: "cherry blossom green screen"
    Một video ví dụ

Chọn cái vừa ý rồi search google với từ khóa "adobe premiere chroma key" hoặc "adobe after effect chroma key" để học các tách nền video
    Quay lại vấn đề đầu tiênlà làm cách đào rời bằng after eff, bạn xem tham khảo và tìm thêm tut bên youtube xem sao nhưng nói trước tự làm là mệt đấy :3
    Xiao Mei thích bài viết này
  5. Xiao Mei

Xiao Mei Mới đăng kí

Cảm ơn bạn rất nhiều! :) Nếu bạn nào có link dạng file mov thì cho mình xin nhé... :)

Ủng hộ diễn đàn