Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin giúp đỡ về lỗi "after effect error can't get unicode file 83:4" trong after effect

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi xuongkupu, 31/1/13.

Lượt xem: 12,350

1. xuongkupu Thành viên cấp 1

đã mấy tuần qua, mình không sử dụng được after effect chỉ vì cái lỗi "after effect error can't get unicode file 83:4", trong mấy tuần qua mình đã tìm đủ mọi cách mà vẫn ko sữa được, mong cao nhân nào biết lỗi này thì chỉ cho tại hạ với :(

...
  2. dunghuongvt

dunghuongvt Thành viên cấp 3

1. Find your AfterFX8.ini. By default it should be located in

C:\Documents and Settings\[username]\Application Data\Adobe\After Effects\8.0

2. Open it in the text editor of your choice. By default this will be Notepad. Alternate tools could be SciTe or Textpad. Do not use office programs like Word for this.

3. In the [System DLL Fragmentation Workaround] section, change Enable Workaround=1 to Enable Workaround=0.

4. Choose File >> Save.

nguồn: GOOGLE
  3. xuongkupu

xuongkupu Thành viên cấp 1

máy em win 7 làm gì có C:\Documents and Settings bạn ơi
  4. dunghuongvt

Tại bạn ko nói dùng win nào, bonus:
    Windows XP:
    C:\Documents and Settings\<username>\Application Data\Adobe\After Effects\8.0 or 9.0 or 10.0.
    Windows Vista and Windows 7:
    C:\Users\<username>\AppData\Roaming\Adobe\After Effects\8.0 or 9.0 or 10.0
  5. xuongkupu

máy em k0 có thư mục AppData\Roaming\Adobe\After Effects\8.0 or 9.0 or 10.0 :|
  6. dunghuongvt

^:)^ mở "show hidden files, folders, and drives" lên chưa thím
    c96a455 thích bài viết này
  7. xuongkupu

à quên sorry nha, nhưng mà mình làm theo bạn mở lên nó vẫn bị :|

8. dunghuongvt

lỗi after effect error can't get unicode file 83:2 khác mà :( (cứ ok hoài cũng vào được)
    bạn xoá thử những font mới cài gần đây nhất thử xem còn bị ko nhé!
  9. mr_minh_269

mr_minh_269 Thành viên cấp 2

add lại font hoặc xoá bỏ font bị lỗi xem sao.
    lần sau bạn nên giữ nguyên size ảnh khi upload nhé, nhìn muốn mờ mắt mà chả đọc được lỗi gì :(
    bruffy thích bài viết này
  10. xuongkupu

em giữ nguyên size ảnh rùi anh ơi, em làm hết cách rùi mà vẫn bị à
  11. mr_minh_269

zị thử tạo project mới xem có bị không, nếu vẫn bị thì nên backup lại project rồi cài lại AE thôi :3

// ảnh kia rõ ràng bị resize, chả có nhẽ màn hình của bạn có độ phân giải thấp thế (700x348) ??
  12. xuongkupu

ờ đúng em có resize bức ảnh, nhưng máy em cài AE không được, nó bị cái lỗi zì ấy
  13. mr_minh_269

Máy k cài được AE thì bạn lấy đâu ra AE để xài thế? Dùng bản portable ah?
    Lỗi tùm lum như vầy thì có lẽ nên cài lại thôi chứ mình cũng chưa biết cách khắc phục, cài AE không được thì thử cài win lại rồi cài AE xem sao, chia buồn :(
  14. visaotinhtu

visaotinhtu Thành viên cấp 1

mình cũng bị. cái lại AE có sửa dc không bạn
  15. visaotinhtu

cài lại AE có được không
  16. visaotinhtu

cài lại là xong
  17. Crz

Crz Thành viên cấp 3

Khi nó hiện lên báo lỗi. Bạn bấm Ctrl + Enter đến khi bảng báo lỗi hết thì xài được.

Ủng hộ diễn đàn