Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin giúp mình lỗi Brush photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi heyu, 11/7/16.

Lượt xem: 8,783

1. heyu Thành viên cấp 1

Xin chào mọi người, em đang xài photoshop CC 2015, em vẽ bằng wacom nên xài brush nhiều ạ, mà em lại bị lỗi này:
    upsieutoc. com/images/2016/07/11/Untitled-1f67fd.jpg
    Lỗi là em đang dùng brush nhọn 2 đầu để vẽ, thì quẹt được xíu thì nó lại bị như không chỉnh nhọn 2 đầu 1 phát, rồi nó trở lại bình thường,... tiếp tục lâu lâu lại bị
    Em có cài driver wacom mới nhất, gỡ sạch sẽ xong cài lại các phiên bản khác và photoshop em cũng cài lại các phiên bản khác luôn mà vẫn bị.
    Có ai biết sửa lỗi này không thì giúp em với ạ!
    Em cám ơn rất nhiều!

...
  2. heyu

heyu Thành viên cấp 1

à, em bổ sung thêm là em chỉnh brush mềm để vẽ thì lâu lâu cũng bị 1 nhát thành brush cứng rồi lại trở về bình thường ạ
  3. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

e phải dò xem lại tất cả brush trong bảng, 1 số Brush đã móc sẵn ô Penpressure, thì là vẽ Wacom dc, số còn lại, cái nào chưa nhấn PenPressure, thì e móc nó, rùi lưu Brush mới này cùng tên, cứ lưu hết dạng Preesure đi, nó sài dc cho mọi thứ.
  4. heyu

heyu Thành viên cấp 1

Cám ơn anh đã góp ý cho em,
    Các brush em đã làm y như a nói rồi ạ, nhưng vẫn bị
    Ví dụ: em chọn brush mặc định là tròn cứng, em vào móc penpressure cho Shape dynamics và Transfer rồi tạo nó thành brush mới luôn. Trong khi sử dụng thì quẹt được 1 lúc thì lâu lâu có 1 nhát brush là brush tròn cứng mặc định, dù em đang dùng brush mới tạo.
    mỗi lần đang tả mà nó bị thì ức chế tột cùng =,=!
    Mong có cao nhân giúp em!
  5. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Lâu lâu bị, mà bình thường, thì hok bị lỗi, thì đó là do đâu nút đang cầm trên tay, bị lờn, bạn dò xem, có còn đầu bút mới, lấy ra sài thử luôn thế nào.

2. Cây bút, có cái phần mềm cài cho nó, bạn mởi bảng tùy chỉnh đó lên, dò xem, và tăng độ nhạy lên cao nhất, hình như là 255 độ, hoặc cao hơn nữa, (tùy chất lượng tốt), có bao nhiêu, tăng hết cỡ luôn. (mình hok có Wacom, chỉ nói theo kiến thức vi tính. :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 11/7/16
  6. heyu

heyu Thành viên cấp 1

Thank anh nhiều nhé!
    tranvan.muon thích bài viết này
  7. Happy Girl

Happy Girl Thành viên cấp 3

Mình không biết là bạn đã tìm ra cách chưa (chắc rồi ^^) Nhưng mình comment ở đây để lỡ bạn nào gặp lỗi tương tự thì có thể giải quyết. Mình cũng bị và ức chế mò cả ngày: hết thay đầu bút, cài lại wacom, reset brush,.. =)) Khổ thân thiệt, thì ra do lúc mô đó lỡ tay ấn nhầm mấy cái nút ni, nên hắn bị như rứa
    tranvan.muon thích bài viết này
  8. Nipicreal

Nipicreal Mới đăng kí

gà vãi

Ủng hộ diễn đàn