Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin giúp mình về mấy cái hàm thời gian javascript

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi Việt Phan, 2/5/14.

Lượt xem: 2,240

1. Việt Phan Mới đăng kí

Chả là em mới tập tành học, đang làm thử cái hàm tính khoảng cách từ 1 ngày nào đó (25-4-2014) đến hôm nay, chạy thử trên Chrome với IE đều ngon rồi, riêng FireFox từ trước tới nay tin tưởng nhất nó lại báo NaN ==! mọi người xem hộ em code có vấn đề gì hông, hay phải sửa thế nào. sửa vừa thôi nhé :-w
    <script language="javascript" type="text/javascript">
    var today = new Date();
    var date = new Date('4-25-2014');
    daydif = Math.round((today - date)/(3600*24*1000));
    document.write(daydif);
    </script>

...
  2. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

var date = new Date('4-25-2014');

dòng này...bạn thử alert(date); là rõ. thử alert today để xem dạng chuỗi ngày tháng
    Việt Phan thích bài viết này
  3. Việt Phan

Việt Phan Mới đăng kí

thank banbaonylong , mình thử làm theo bạn và phát hiện ra nó báo invalid. mình thay 4-25-2014 thành 4/25/2014 thì ok rồi ;)
  4. Việt Phan

Việt Phan Mới đăng kí

banbaonylong ơi, cho mình hỏi, mình đang có 1 biến lấy từ SQl dạng timestamp lúc echo ra thì nó có dạng YYYY-mm-dd hh : mm : ss. có làm cách nào để đưa ra kết quả dưới dạng khác được không? ví dụ như dd-mm-YYYY hh : mm : ss chẳng hạn :-ss
  5. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

Việt Phan thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn