Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin giúp về corel

Chủ đề thuộc danh mục 'Corel Draw' được đăng bởi gagocorel, 25/5/17.

Lượt xem: 8,672

1. gagocorel Mới đăng kí

Xin chào tất cả ae diễn đàn, e mới mò corel nên chưa thông thuộc lệnh cho lắm, đại loại e có mẫu triện như ý muốn uốn cong vào hình tròn thì làm như nào ạ. Mong ae chỉ giúp.
    Hình e vẽ trên corel :

...
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Adobe Illustrator, thỉ mình biết làm cái này, cái viền kia, sẽ vòng vèo thành 14 góc (14 giác), của vòng tròn muốn tạo, gọi là "14 Round Ornament Creation", chỉ cần vẽ 1 cái mẫu, từ vị trí 12 giờ, cao cao, là nó tự uốn thành 14 cái cong cong theo vòng tròn, nhưng mà, Corel, thì mình chưa biết, mình hok có cài Corel, ha ha ! (hình như Corel công cụ Tool làm hiệu ứng ít hơn Illustrator, mình sẽ làm từ A.I xong, lưu ra EPS, chuyển vào Corel, cũng xong phim dc cái vụ luôn ! ha ha !) :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 25/5/17
  3. Lamds

Lamds Thành viên cấp 1

4. tranvan.muon

@Lamds : mình hok có cài Corel, nên save PDF cũng hok làm ăn gì dc. ha ha ! :))

Cho chủ thớt ngắm chơi, mình sài Illustrator nè : :))

gagocorelLamds thích bài viết này.
  5. Lamds

Lamds Thành viên cấp 1

tranvan.muon Corel dùng hay mà :v e cùng cả corel + Ai :)):)):)) Design by Đi Mượn =))=))=))
  6. tranvan.muon

@Lamds : Àh thì ra là e giỏi Corel, a muốn hỏi e là trong Corel, có cái chức năng nào, biết lập lại đa giác hok ? (thì dụ là 12 giác), thì chỉ cần vẽ 1 vòm 1 mép 12 giác, là chỉ có vẽ 30 độ, (360/12 = 30 độ) là xong phim hok nhĩ, vì a hok biết Corel có chức nằng này hay hok, nếu có, thì a hướng dẫn làm bằng Corel dc, vì thời xưa, a cũng có sài Corel. (Illustrator thì bao la chức năng lập lại, đối xứng, sài ngon).
  7. Lamds

Lamds Thành viên cấp 1

[​IMG]Ý anh là như này hay như nào a tranvan.muon em đọc không hiểu lắm :v a có thể cho em xem 1 hình demo đc k :):):)[​IMG][​IMG][​IMG]
  8. Lamds

Lamds Thành viên cấp 1

tranvan.muon nếu làm như cái a làm kia bằng Ai đơn giản mà :v [​IMG]
  9. tranvan.muon

@Lamds : e cho a hỏi, là trong Corel, có mục nào, là chỉnh Opacity giảm xuống % hok nhĩ ? vì lúc trước, a có uốn Corel, bị kẹt ngay uốn nhiều Path, lại bị Path trên che lấn Path dưới hoài, mà tắc trên đi thì hok so nhìn thấy hình mà uốn, hay chuyển Path xa xa giấu ém đi, thì lộn xộn hư file, nên a pó tay Corel, từ đó, a hok sài Corel luôn, Thanks !
  10. gagocorel

gagocorel Mới đăng kí

Cảm ơn các bác, nhưng e muốn 20 cái chữ triện được ko? dày lên. Nếu thằng Illustrator làm được, bác hướng dẫn e làm được ko, e tải Illustrator về luôn
  11. tranvan.muon

Corel vẫn làm y như Illustrator, e chỉ a Corel mục nào là giảm Opacity % của Path trước đi, rùi a sẽ chỉ e làm 20 vòm T đối xứng theo mẫu trên kia ngon lành luôn, goi là giao lưu.
    gagocorel thích bài viết này
  12. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Không biết làm bằng Corel. Chỉ biết làm bằng AI :D Thả thính chút >:)

ntptv1986tranvan.muon thích bài viết này.
  13. tranvan.muon

Oa ! có cao thủ AI ra chiu, là OK liền, hình như Bát Nhã sài chiêu chuyên về Brush,
    Mình muốn biết Corel mục nào giảm Opacity % xuống, vì mình biết cắt ráp Path, vì mình đã quen Photoshop, nên nhảy qua Corel hok có gì khó, chỉ cần tìm hiểu các công cụ Corel nằm ở đâu, là dc.
  14. gagocorel

gagocorel Mới đăng kí

Phải cái này ko anh? giảm Opacity % của Path
  15. gagocorel

gagocorel Mới đăng kí

Cao thủ nhìn làm đơn giản mà e thèm quá.....:((:((:((
  16. gagocorel

gagocorel Mới đăng kí

Bát Nhã bác có thể import sang đuôi AI, hay DXF, DWG cho e xin được ko. 20 đường chiện thôi ạ. Đa tạ các bác...
  17. gagocorel

gagocorel Mới đăng kí

tranvan.muon a cho e xin import bằng đuôi AI được ko ạ, e cần 20 cái chiện xếp lại đường tròn đường kính 36mm. E xin cảm ơn.
  18. gagocorel

gagocorel Mới đăng kí

Chiện là cái T đó anh, he he. E làm bên gỗ, giờ vọc phần mềm khó quá. Mai giúp e nhé. E cảm ơn nhiều. Email : anhtuan92info@gmail.com
  19. tranvan.muon

OK e đã chỉ a giảm Opacity Corel, thì a chỉ e 20 cái T xếp vòng tròn như mẫu trên, có 2 loại cách làm khác nhau, nếu e cần uốn lườn vòng vèo như con Rắn, thì hỏi Bát Nhã , a chưa biết đi Path kiểu đó, ha ha !
    Còn cách 2 của a, là dựng T bằng toán học , (hình học), chính xác theo tính toán máy tính mà ra, nếu e thích dựng bằng toán học, thì ngày mai, a gửi file EPS, e chuyền vào Cỏrẻl dc.
    Chỉnh sửa lần cuối: 26/5/17
  20. gagocorel

gagocorel Mới đăng kí

tranvan.muon Lòng vòng như con rắn thì e ko cần. Đại loại e cần vẽ cái quân cờ tướng như này anh ạ. e cần cái vòng gồm 20 T kt 36mm như hình, còn chữ thì e làm được. hehe. cái dễ thì em làm. Khó nhờ mấy a giúp đỡ.

Ủng hộ diễn đàn