Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin giúp về phân mảng trong Illustrator

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi Mr.Sakim, 1/2/16.

Lượt xem: 3,294

1. Mr.Sakim Mới đăng kí

Chào các bạn, mình xem video c về các làm low poly và có 1 thao tác tạo mảng mình không làm được và cũng không có công cụ như trong video (Pathfinder bạn dùng công cụ Divide để tạo mảng.) Ai cao thủ giúp mình với ạ

Demo minh họa :

...
  2. Mr.Sakim

Mr.Sakim Mới đăng kí

em k up anh lên đc , xem link dùm e vs ạ https:// tenlua.vn/download/0b37e62ae1026c021831/aaa
  3. KietVuong

KietVuong Mới đăng kí

Shift + Ctrl + F9 để kích hoạt chức năng Pathfinder nhé bạn hoặc tìm trong phần Window cũng ok. Chúc bạn thành công ;)
  4. tangtrankhanhlinh

tangtrankhanhlinh Mới đăng kí

Có cách chèn hình cho thành viên mới đó bạn.
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Hình?
  6. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Trước khi divide chúng, bạn phải kiểm tra các đầu line nó đã gặp nhau chưa, nếu một số chưa chụm lại thì phải dùng A để di dời chúng, không thì lúc divide sẽ có một số mảng không tách rời được. Lưu ý, khi đã divide rồi thì ungroup chúng và dùng V chọn để tô màu :)

Ủng hộ diễn đàn