Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Xin góp ý] CV Design phong cách Infosketchy

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Đặng Sơn Tùng, 19/4/16.

Lượt xem: 8,312

1. Đặng Sơn Tùng Thành viên cấp 2

Mình có design lại cái CV để xin việc, mọi người cho hỏi thông tin thế này đẩy đủ cơ bản chưa hay cần nên bổ sung thêm thông tin gì nữa ạ, mình cảm ơn nha :D

...
    SwingsOnlyone, Hàm Hằng, VictorT4 người khác thích bài viết này.
  2. Gurl

Gurl Thành viên cấp 3

Ấn tượng phần kỹ năng quá :D adobe illustrator 95%, adobe photoshop 93%, các soft còn lại cũng ko kém phần chuyên nghiệp :D
    Master of design đây òi :3

Cv cute lém :3
  3. Đặng Sơn Tùng

Đặng Sơn Tùng Thành viên cấp 2

Gurl =)) bề ngoài thôi bác ơi, 2 năm trước e ghi kỹ năng 90% nè chứ đừng nói là bây giờ, soft khác đều là office =))))) :D vì thực ra người tuyển dụng họ nhìn vào sản phẩm của bạn là họ biết có tuyển bạn hay không còn kỹ năng họ chả quan tâm bạn sử dụng gì hay am hiểu bao nhiêu đâu ạ :D cứ ghi vào cao cao cho đẹp thôi :P
    Gurl thích bài viết này
  4. wangsaker

wangsaker Thành viên cấp 1

chà hay thật :-bd
  5. Đặng Sơn Tùng

thanks b nhiu :D
  6. rexpeke

rexpeke Thành viên cấp 2

phần màu vàng chói mắt quá, chữ nhìn cũng không rõ.
  7. Specialkid

Specialkid Thành viên cấp 2

Màu đẹp mà. Nhìn đúng màu của dân graphic design mà. Like bạn
  8. Phan Huy Cường

Phan Huy Cường Thành viên cấp 1

Về mặt thiết kế thì đẹp rồi đó bác, nhưng mà bác ơi trong CV cũng nên hạn chế để hình profile của bản thân, có để thì cũng hình nghiêm túc ( sơmi v.v), trong 1 CV bác chỉ nên ghi tên, email, sdt thôi đừng ghi tuổi tác hay tình trạng hôn nhân gì nha, có gì bác với em trao đổi thêm, em có được học cách làm 1 CV cho chuyên nghiệp ấy, nếu mà như trên thì CV của bác thiếu nhiều lắm.
    Nguyễn Đoàn Cẩm Tú thích bài viết này
  9. mrrua2112

mrrua2112 Thành viên cấp 1

Avatar chưa ổn lắm. Còn lại đẹp lắm nhé !
  10. Đặng Sơn Tùng

Phan Huy Cường thế ạ ok bác, bác ơi bác chỉ giúp e với ạ, em còn thiếu những thứ nào nữa ạ. Tks bác trước :D
  11. Mr..........Ốc

Mr..........Ốc Mới đăng kí

học tập quá :v
  12. VictorT

VictorT Mới đăng kí

Đỉnh quá a ơi, a làm Mentor của e được hem? :v
  13. Đặng Sơn Tùng

Tks các b :D
    VictorT ui giùi b nói quá, b cần tư vấn gì cứ hỏi mình biết mình trả lời choa :D
  14. minhduc241

minhduc241 Thành viên cấp 1

ngộ nghĩnh trẻ thơ vãi :v chắc xin vào làm vc ở môi trường có trẻ con thì dùng đc :like:
  15. Táo Lùn

Táo Lùn Thành viên cấp 1

Trông đáng yêu thật :D :D :D Cơ mà phần kỹ năng hơi chói và chữ khó nhìn quá, còn cái info thỳ bác để ở ngoài không gian nên rất dễ bị bỏ qua. :D
  16. coids

coids Thành viên cấp 2

Bất cứ một thiết kế nào, dù muốn sáng tạo đến đâu cũng phải đảm bảo yếu tố đầu tiên: dễ đọc, dễ nhìn, thông tin nổi bật, các thông tin liên quan phải được đặt gần nhau để dễ truy vấn. Phần đầu đọc được 3 cái box chữ phải nhìn hết trái lại phải, không hay lắm.
    Phần bot, đừng xoay các khối chữ, xoay khung thì được nhưng chữ nên để thẳng để dễ nhìn. Những thông tin quan trọng, thông tin liên lạc v.v.. phải đặt chỗ dễ tìm dễ nhìn, sdt, be, face may mà xoay ngang xoay ngửa cái đống chữ dưới bot mới phát hiện ra :)
    Medicldthanh86 thích bài viết này.
  17. ldthanh86

ldthanh86 Thành viên cấp 1

Tùy từng công ty thì hãy nộp CV này nhé bạn.
    Với lại phần thông tin không rõ ràng, cái động lại sau khi xem toàn bộ thiết kế là 1 màu vàng và không có thêm thông tin nào đọng lại, vì bạn không để điểm nào quan trọng nhất trong thiết kế
    Chỉnh sửa lần cuối: 20/4/16
  18. Medic

Medic Thành viên cấp 2

Cá nhân mình chỉ thấy nó lạ. Cách thể hiện và text rất khó đọc :D
  19. Đặng Sơn Tùng

ok thanks cả nhà đã góp ý :3 em hiểu hết ý rồi ạ, để em sửa lại ngay ạ :D cảm ơn nhiuuuu
  20. Mr..........Ốc

Mr..........Ốc Mới đăng kí

mà cho hỏi cái font trong cv của bác là font gì thế cho mình link đk ko ?:*:*:*:*:*:*:*

Ủng hộ diễn đàn