Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin góp ý Logo tự làm

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi godzkurosky, 28/5/15.

Lượt xem: 3,066

1. godzkurosky Mới đăng kí

Chào các bác ạ, em mới tập tành photoshop, lại là dân tay ngang chỉ học qua hướng dẫn và clip trên web thôi. Lớp của bọn em đang phải làm ý tưởng kinh doanh nên em thử làm cái logo xem nó như nào. Mong các bác góp ý thêm ạ. Ý tưởng nhóm bọn em là công ty phần mềm smartphone.

...
  2. Cyan

Cyan Thành viên cấp 2

NOPE!
    nói chung là không ra được gì nên cũng không thể góp ý được gì
    không biết thiết kế thì bạn hãy nhờ người thiết kế hộ, làm ơn, đừng đầu độc thị giác người dùng
    cuongpro thích bài viết này
  3. mrbom

mrbom Thành viên cấp 2

làm lại cái khác đi bạn !! :D
    Cố lên :D
    Cyan : :\ lúc mới làm chắc bạn giỏi lắm :D
    Hồng Sơndangduyhao thích bài viết này.
  4. Cơm Tấm Thịt Nướng

Cơm Tấm Thịt Nướng Thành viên cấp 1

Xu hướng logo hiện nay là 1 thiết kế phẳng, chú ý đến sự mạnh mẽ trong đường nét, bạn nên loại bỏ nét thừa đi .

Làm về mobile software thì nên dùng những nét to, hoặc cách điệu kí tự, dùng những màu sắc thu hút người đọc trên Smartphone như cam, xanh lơ... Bạn lên Google Playstore bấm vào những apps được tải nhiều nhất sẽ rút ra nhiều kinh nghiệm.
  5. Cyan

Cyan Thành viên cấp 2

mrbom mình làm không đẹp mình cũng không rãnh đi khoe, dĩ nhiên mình đi học có quen nhiều thầy cô, có thể hỏi cá nhân hoặc qua mail
    cuongpro thích bài viết này
  6. HaiXanh123

HaiXanh123 Thành viên cấp 2

nhìn giống xương ức khủng long thế

dù sao thì mới làm mình cũng chẳng khá hơn, cố lên nhé. không phải bận tâm những người không lịch sự ở đây, bạn sẽ còn gặp nhiều lắm, yên tâm.
  7. Lê Trung Tín

Lê Trung Tín Thành viên cấp 2

Bạn nên bỏ shadow và gradient đi nhé ^^. Với lại logo phải có ý nghĩa nữa chứ ko chỉ là nhìn đẹp là được.
    Cố gắng nhé. Cứ mạnh dạng chia sẻ đi bạn à ! Những góp ý nào mang tính xây dựng thì mình nghe còn lại thì đừng để tâm nhiều:D. Chúng ta đâu thể làm hài lòng tấc cả mọi người được.
  8. lamthang

lamthang Mới đăng kí

căn còn chưa đều, chưa nói đến ý nghĩa của Logo :D Bỏ shadow với gradien đi :)
  9. dangduyhao

dangduyhao Thành viên cấp 2

Cyan: bạn được đi học mà bạn nói chuyện chả ra cái gì
    chủ thớt có khoe không? hay đang muốn được nhận xét, góp ý?
    chủ thớt có đi học không mà hỏi được thầy cô?
    diễn đàn mở mà bạn hạnh họe thật
    @chủ thớt: mình không hiểu ý tưởng lắm, nhưng mình nhìn logo thì liên tưởng đến xương lồng ngực, còn tên Avotra thì lại là "sự đền tội"? có vẻ không hợp lý lắm.
    về màu sắc, mình thấy chưa ổn thỏa lắm, mảng sáng thì sáng quá, nó không gây được hiệu ứng gì, kể cả 3d. theo ý kiến của mình thì bạn nên thiết kế theo xu hướng phẳng mà bạn Cơm Tấm Thịt Nướng có nói. Mình vẫn muốn bạn đầu tư nhiều hơn về bố cục và hình dạng logo.
    Mình không phải dân chuyên nên cũng chỉ nhận xét được vậy thôi
  10. Nhữ Mạnh Hiển

Nhữ Mạnh Hiển Thành viên cấp 1

11. mrbom

mrbom Thành viên cấp 2

Cyan: Tiêu đề là : Xin khoe logo Đẹp nhất 4rum VDS !
    Thì mình còn vào chém đc chứ em nó xin góp y mà :D
  12. Chém Gió Mướn

Chém Gió Mướn Thành viên cấp 1

mình nói hơi thẳng chủ thớt bớt bùn nhé, vì mình k phải là dân design logo chuyên nghiệp nên có thể k đúng, thớt đọc chơi cho vui nhé
    nhìn vào thì 2 điều đầu tiên là: mình k thích hình dáng này và k thích màu này!
    hình dáng thì k thấy nó có liên quan j đến phone cả :)
    màu thì nó k được tươi, k nổi bật, k thu hút ^^!
    thớt luyện thêm nhé, có cái zụ làm logo từ nhiều hình tròn hay đó, thớt ngâm cú xem thế nào :D
  13. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

@Cyan bớt nói lại đi em, chỗ nào cũng bị *** mà mãi không chừa.
    Lazio AuditoreHaiXanh123 thích bài viết này.
  14. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Ối rời ạ, ai mà chả có một thời bước vào nghề hả rời. Tất nhiên là cái việc mắc sai lầm trong công việc ở những lần đầu tiên là nhan nhản và quá là điều bình thường. Góp ý sao cho đừng để đôi bên cãi nhau chỉ vì sản phẩm kia chưa đạt yêu cầu là đc rồi.
    Chỉnh sửa lần cuối: 29/5/15
  15. godzkurosky

godzkurosky Mới đăng kí

Rất cảm ơn các bác đã comment, em thì cũng chẳng có ý định theo nghề vì em học kinh tế, hôm nọ có xem qua 1 cái clip hướng dẫn nên thử làm thôi. Các bác ném gạch cũng phải, thú vui thôi ấy mà :D
    Em chưa có xem nhiều, để em tham khảo thêm các bài khác ạ.
    Thực ra nhóm em làm ý tưởng thôi, ko cần sản phẩm nên cái này ko quan trọng, tên nhóm là Avoid Traffic nên bọn em đặt là Avotra nghe cho nó vui :))
    Em làm cho mình và bạn bè ngắm nên có gì khó chịu mong các bác bỏ quá cho ạ :)
  16. thinhlebaoit

thinhlebaoit Thành viên cấp 1

Theo mình thì bạn nên bỏ cái gradient đi, với nếu là logo của công ty phần mềm smartphone thì là loại nào? Cty chuyên một phần mềm hay nó chơi đa thể loại?
    Nếu chuyên một phần mềm thì bạn nên kiếm symbol nào liên quan tới phần mềm đó còn đa thể loạ thì sao cũng đc. Với phần nó còn tuỳ thuộc vào quá trình lên ý tưỡng của logo.
    À mà chữ Avotra có vẽ hơi sát symbol, mình nghĩ nên kéo xịch xuống!

Đối với mình một logo đẹp là một logo đơn giản, dễ nhận biết và dễ nhớ. Không cần quá cầu kì!
    Chúc bạn thành công!
  17. Đào Đình Chương

Đào Đình Chương Thành viên cấp 2

KLQ nhưng Lê Trung Tín là "Chúng ta đâu thể làm hài lòng TẤT cả mọi người được." chứ không phải "Chúng ta đâu thể làm hài lòng TẤC cả mọi người được."
    Với bác Dù Kun VietDesigner là "Góp ý" chứ không phải "Ghóp ý" :D
    Nhận xét là phải chuẩn thế đấy :D

Nói chứ góp ý bác chủ thớt mới bắt đầu nhưng được vậy là khởi đầu tốt rồi, em làm tệ hơn bác chục lần :D Mà nhìn logo mình lại liên tưởng đến thuốc lá Jet

HaiXanh123Lazio Auditore thích bài viết này.
  18. Hồ Huy Hoàng

Hồ Huy Hoàng Mới đăng kí

Bạn nên chú ý lại cách thể hiện và diễn đạt sao cho nó đơn giản để mọi người hiểu rõ chủ đề logo hơn. Và nên chọn lại font chữ.
    p/s: Mình ngó lại thì thấy bạn đã nghĩ đến việc bỏ 2 cái phần 2 bên đi. Chỉ để lại chữ A cách điệu và font chữ thì khá ổn, bạn thử xem.
  19. caecus

caecus Thành viên cấp 2

Hồ Huy Hoàng nếu chừa lại mỗi chữ V úp ngược thì giống quá nhiều logo khác rồi bạn, ý tưởng đó đầy người xài rồi :)
  20. SANGO247.COM

SANGO247.COM Thành viên cấp 1

Tôi thấy nó phức tạp quá, biểu tượng này rất khó vẽ lại được. Theo tôi nên làm đơn giản đi, không nên phức tạp hóa vấn đề quá làm gì. Làm đơn giản thôi, đôi khi chẳng cần biểu tượng làm gì cả, chỉ cần chữ thôi cũng được mà.

Ủng hộ diễn đàn