Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin góp ý thêm về logo mới làm!!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi hoangut, 20/7/15.

Lượt xem: 18,051

1. binlop82

binlop82 Thành viên cấp 2

Bạn thử sửa dấu "sắc" lồng ghép vào nét sau của chứ U xem. Con sói màu đen đập tí nữa. màu đó màu xám rồi :P
    hoangut thích bài viết này
  2. hoangut

hoangut Thành viên cấp 1

test đợt 3
    binlop82 thích bài viết này
  3. binlop82

Tay nghề em còn non trẻ :P
    Katterinetranngoclam1909 thích bài viết này.
  4. Nguyen Duc Loc

Nguyen Duc Loc Mới đăng kí

Góp ý thẳng thắn nhé:
    1. Tổng quan: Đây là một logo có ý tưởng khá hay nhưng thể hiện lại quá thô và xấu. Người khó tính chỉ coi đây là 1 clip art chứ không phải là logo (bạn có thể google để phân biệt)
    - Logo gây bối rối vì không có điểm nhấn, người xem không biết nên nhìn vào chữ HÚ hay con sói hay cái hình tròn lồng bên ngoài.
    2. Màu bết, sến tạo cảm giác dính, khó chịu, nặng nề. Bạn nên dùng màu sắc thanh thoát, nhẹ hơn
    3. Hình con sói nhìn rất chán vì không có sự đầu tư vào không gian âm bản, trong khi con sói này làm ấm bản thì rất đẹp
    4. Chữ HÚ quá to, font bị scale nhìn rất xấu, lỗi typo tè le.
    5. Cái hình tròn bao ngoài làm người xem bối rối không biết đây là mặt trăng hay trái đất, 2 gó nhọn hướng lên nhìn rất nguy hiểm, không thân thiện, lại còn đè lên chữ HÚ rõ ràng luôn, nhìn rất khó chịu.
    => KL: đây là 1 logo được về phần ý tưởng nhưng thể hiện quá tồi, nên vứt thẳng tay. Bạn nên làm lại khỏng 30-50 phương án khác nhau rồi đêm lên đây nói chuyện tiếp, nên bỏ hẳn phương án này đi, nhìn xấu lắm.
    Thân.
    Bùi Mạnh Chiến, peaceful506, maxiqboy4 người khác thích bài viết này.
  5. hoangut

hoangut Thành viên cấp 1

#24 Tks bạn mình có đưa link psd dưới bạn có thể hổ trợ thêm mình với
  6. hoangut

hoangut Thành viên cấp 1

có ai có góp ý gì thêm không
  7. hoangut

hoangut Thành viên cấp 1

em mới nghịch lại mấy bác cho ý kiến ạ bLDTSH9.jpg
  8. HaiXanh123

HaiXanh123 Thành viên cấp 2

Theo mình thì cái này chưa phải là logo. Logo cần cô đọng hơn, đơn giản hơn. Có thể là chỉ chọn 1 phần của con sói, rồi làm cách nào đấy đưa nó vào logo.
    Với logo thì mình quan trọng nhất là phải đặc trưng, lạ, đúng chất. 3 cái này đều liên quan tới sự đơn giản => đây là cái mà bạn cần luyện thêm. Hãy tham khảo nhiều logo hơn nữa nhé :D

Thân!
  9. hoangut

hoangut Thành viên cấp 1

#28 ok bạn
  10. Gurl

Gurl Thành viên cấp 3

Nhìn cái chân cụt rất mất cảm tình, cái vòng tròn bên ngoài bạn đừng bảo thủ để nó lại, trông âc cảm lắm. Logo này nên đập đi xây lại từ đầu.
  11. hoangut

hoangut Thành viên cấp 1

mới làm cái mới mọi người góp ý
  12. binlop82

Nói chung là bạn nên dùng font chữ khác, hoặc vẽ tay. :-?
  13. hoangut

hoangut Thành viên cấp 1

Bin: mình lại thích font này nữa mới chết á chứ
  14. binlop82

Có vẻ nan giải nhỉ :D :D :)) =))
  15. coids

coids Thành viên cấp 2

Thế này người ta gọi là suy diễn chứ ý tưởng cái gì.
  16. hoangut

hoangut Thành viên cấp 1

nói chung là chưa thành phẩm đc :D
  17. badboy2000320

badboy2000320 Thành viên cấp 2

Bạn tin mình làm chữ hú ra cái đầu sói cho bạn xem ko. Bạn thử đi vì chữ hú tượng hình ra cái đầu sói ở bản cuối cùng ko khó.
  18. hoangut

hoangut Thành viên cấp 1

#37 hổ trợ mình vs
  19. badboy2000320

badboy2000320 Thành viên cấp 2

Này thì hú. Tự sáng tạo thêm nhé, đây là ví dụ cho thớt về logo thôi. Trông giống chim tu hú =))
    inxizel, beoandlun, Delta Z3 người khác thích bài viết này.
  20. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

Logo cầu kỳ quá :-?

Ủng hộ diễn đàn