Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin góp ý thiết kế bao bì cà phê

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Felix Lee, 7/4/16.

Lượt xem: 5,992

1. Felix Lee Thành viên cấp 2

close

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 25/4/16
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. bdesign

bdesign Banned

Đúng là chưa sang trọng. Logo của nó có sẵn thì xấu rồi, hình tròn lại khía khía như nắp bia, đặt lên vỏ hộp lại tưởng cà phê mới có vị bia, hay trông như cái cái đồng hồ, có làm cỡ nào thì cũng không sang lên được. Vậy nên cho logo nhỏ lại 1/2.

- Font chữ Luis Coffe quá mảnh mai, không hợp với cà phê. Và sao font mặt trước chữ thường, mặt bên lại chữ in hoa? Không thống nhất. Font body cũng không phù hợp.

- Chữ trắng trên nền sẫm làm cho chữ không cùng tông với mẫu, và bị cảm giác vôi hóa. Nên làm cho chữ có độ % trong suốt cho ánh màu của nền lên chữ, hay dùng màu bổ túc của màu nền bên dưới.

- Màu đen gradient sau đống cà phê làm cho bẩn màu, và cảm giác ảnh cắt lọng không kỹ. Phải cắt viền hạt cho rõ ràng rồi cứ để nguyên thế trên backgr.

- Màu tông đỏ và đen thế ổn rồi. Vấn đề là thày em phải chọn điểm nhấn là cái tên sản phẩm Louis Coffe và tìm font cho cẩn thận, hiệu ứng sao cho nổi rõ, chứ không phải là cái logo. Vài dòng như thế với thày em.
    Felix Lee thích bài viết này
  3. Felix Lee

Felix Lee Thành viên cấp 2

Chân thành cảm ơn những ý kiến đóng góp rất tâm huyết của anh bdesign . Qua đây em nhận ra còn nhiều thiếu sót quá. Chúc anh buổi tối vui vẻ :)
  4. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Bạn thử thay background Gradient bằng một BG khác lung linh xem :)
    HaiXanh123Felix Lee thích bài viết này.
  5. Felix Lee

thanks bác giaphu_design đã góp ý, để em thử xem thế nào :D
  6. rexpeke

rexpeke Thành viên cấp 2

cá nhân mình thấy thích Logo của bạn, chỉ không ưng cái font với tạo hình viền giống nắp chai bia.
  7. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Nếu thiết kế theo như mẫu mockup bên dưới,
    1. Bạn phải nâng chiều dài lên thành 29.5
    2. 2 chữ louis 2 bên là thừa thãi không cầm thiết vì nó làm xấu thêm thiết kế của bạn.
    3. Những tiểu tiết làm nên giá trị thiết kế của bạn, cái này thuộc về tư duy kỹ năng và kinh nghiệm không thể hướng dẫn cái được ngay.
    4.Những nguyên tắc mặc định cho một bao bì có thể do nhà thiết kế quyết định nhưng tiêu chí chung vẫn là thuận tiện nhất cho người sử dụng.
    5. Áp dụng typography cho cả những dòng chữ nhỏ, không phải là vẽ hoa vẽ bướm như các bạn trẻ hay trình diễn tác phẩm đâu nhé, mà là canh ke gióng hàng sao cho thuận mắt và từng mệnh đề của từng câu từ nhấn mạnh được ý cần nói. Là điểm nhấn giúp thông tin sản phẩm rõ ràng mạch lạc chứ không như mê cung chữ.
    Vậy bạn chưa hiểu được cấu tạo của cái bao bì bạn thiết kế thì bạn không thể cho ra sản phẩm hoàn hảo được. Cũng vì lí do đó sức sáng tạo của bạn chỉ dừng lại ở yếu tố đồ họa trên mặt phẳng.
    Góp ý:
    Bạn thử hình dung bản thiết kế trong không gian ba chiều xem nó như thế nào.
    Bạn thử hình dung với các chất liệu bao bì khác nhau thì thiết kế trông như thế nào.
    Bạn phải hiểu được mẫu bao bì bạn sẽ sáng tạo, và có thể phải tính toán được các công đoạn tạo thành sản phẩm, chứ không phải in ra là xong.
    Cuối cùng với khách hàng họ không có chuyên môn nên họ chỉ có thể cảm nhận được phù hợp với họ hay không còn những câu như không sang không có điểm nhấn bla..bla... buột ra vì họ không biết nói gì khi không ưng ý. Còn đối với cá nhân mình sản phẩm phía trên của bạn hoàn toàn được gọi là cẩu thả và không có giá trị về mặt thiết kế.
    hoangdz, Felix Leebdesign thích bài viết này.
  8. bdesign

bdesign Banned

9. phankien9x

phankien9x Thành viên cấp 3

nếu in pp thì còn đỡ vì bề mặt nó còn trông bóng bẩy đc hơn chút chứ mà in giấy rồi cán màng pp thì tối lắm. Tìm hiểu xem thử khi đc duyệt thì bạn sẽ in trên chất liệu gì? Nếu là giấy hay trên màng pp hay màng nhôm thì nên chọn màu lại cho hợp lý bởi vì càng nhiều màu càng tối
    fail
    trên cùng 1 bao bì mà có 2 cái louis coffee cảm tưởng như hàng giả vậy
    phần typo trên bao bì ko hợp lý giữa serif srcipt rồi lại đá thêm chút san serif
    mặt chính ko có focus đc cái gì hết logo lửng chửng, màu phần dưới thị nặng phần hình ảnh lại blur ......
  10. Thạch Bi Sơn

Thạch Bi Sơn Thành viên cấp 1

Logo chưa ngon. Tỉ lệ logo quá lớn. Font chữ chưa thuyết phục. Mảng miếng quen thuộc...

Thiết kế ổn cho một sản phẩm bình dân, cao cấp thì chưa trèo tới đỉnh vinh quang.
  11. bdesign

bdesign Banned

Felix Lee chính ra các mẫu bao bì cũ còn tốt hơn cái của bạn, và dễ nhận biết hơn. Nếu bạn không thể làm tốt hơn nó, thì khách chê là phải.
  12. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Mấy cái nhỏ nhỏ này sao thớt ko đầu tư kỹ lưỡng tí, dù sao sản phẩm cũng đến tay người tiêu dùng mà, có thể ko ai để ý nhưng biết đâu có 1 ngày đẹp trời, méo làm gì lấy bao bì ra soi chơi.
  13. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Mà cái bao bì cũ giống như in cái Mạc rồi dán lên cái báo bì bạc.
    kiểu bao bì tráng bạc này gần ngoài chợ Kim Biên bán cũng nhóc luôn.
  14. phankien9x

bác K.Trang thánh soi cmnr
    Bác chủ search từ khóa packaging symbol nha đỡ mất công vẽ :v
    Công nhận là mấy sản phẩm cũ rõ ràng vãi cả ra, thiết kế ko nên đổ dồn nhiều thứ vào 1 cái
    Felix LeeK.Trang thích bài viết này.
  15. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

K.Trang cái icon đó chắc thớt Trace ẩu :))
    Felix LeeK.Trang thích bài viết này.
  16. Felix Lee

He he! Bác K.Trang thật vi diệu :v. Cái icon đó em bê nguyên trong trong file packaging symbol trên mạng đấy ạ! :))
    K.Trang thích bài viết này
  17. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Felix Lee Trời, bê nguyên trên mạng cũng nhiều cái đẹp lắm mờ, sao lựa ngay cái xà mâu vại.
    hồi cũng có làm 1 cái bao bì cafe cũng lâu rồi nhưng nhìn khá là cùi.
  18. Felix Lee

He he, Cũng một phần là vì các ổng bảo làm nhanh, làm gấp @@! Làm nhanh thì không tránh khỏi những thiếu sót như vầy :D
  19. phankien9x

hồi sinh viên làm bao bì cafe đc trả tiền nhưng bị khách chê :" cái này là anh thuê em làm anh trả tiền chứ thực sự nó xấu quá ko phù hợp vs tiêu chí công ty anh" 2 tháng sau ra siêu thị thấy nhóc luôn éo hiểu :v
  20. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

phankien9x nói vậy để giảm được nhẹ tiền, giống như tôi phạm thành khẩn khai báo được giảm nhẹ tội vậy.
    phankien9x thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn