Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin góp ý về thiết kế Logo thương hiệu

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi ThevipdarcularII, 2/10/16.

?

Màu chủ đạo nên chọn màu nào?

1. Xanh lá

2. Đỏ

3. Vàng

4. Ý kiến khác - comment bên dưới.

Được phép chọn nhiều kết quả khi vote.
Kết quả chỉ hiện ra sau khi bạn ấn bình chọn.

Lượt xem: 5,046

1. dieuhauteo

dieuhauteo Thành viên cấp 2

bdesign Thím ấy gạch không chịu nhận thì chấp làm gì, ra làm có ai nhận không mới quan trọng
    *flies away*
  2. ID 1808

ID 1808 Thành viên cấp 2

Thấy được cái sai của người khác chẳng hay ho gì.
    Giỏi hơn người khác cũng không nên quăng gạch bất chấp ngôn từ.
    Hướng dẫn người khác thì nên dùng từ ngữ thân thiện, cơ bản cũng là giúp đỡ lẫn nhau.
    Nguyễn Hạnh1992, ThevipdarcularIIdesign.focus thích bài viết này.
  3. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Nghịch tí :D

Ý kiến của mình như này.
    Nếu là một người thiết kế thì khi lấy yêu cầu từ khách hàng mình cần và nên tư vẫn lại họ.
    Ví dụ như họ thích mầu đỏ vì họ mệnh hỏa, cũng chẳng nhất thiết hay bắt buộc phải thêm mầu xanh v.v....

Còn các bố trí chữ nghĩa của bạn nó đang gặp vấn đề và nó thực sự bất ổn. Tùy vào ngành nghề và thiết kế theo nhóm đó, còn nếu là tập đoàn hay gì gì đó thì kiểu gì nó cũng có 1 mảng chung duy nhất.

Chứ đa ngành đa nghề thì cũng chẳng thể hiện được gì cả.

Mấy cái trên mình vẽ cho bạn có thêm hướng khác thôi nhé chứ không ...

Chúc thành công.
    tranvan.muonThevipdarcularII thích bài viết này.
  4. YoYo

YoYo Thành viên cấp 1

Không ổn rồi bạn ơi, bố cục và tỉ lể không ổn tí nào, cả màu sắc cũng thế, mình cũng đang không hiểu là cái dường line bạn vẽ xung quanh ( tròn, chéo..) dùng để làm gì, để show tỉ lệ hay chỉ để nhìn cho nó nguy hiểm 1 tí. cái quan trọng logo của bạn phải nói lên được cái gì công ty đó đang làm. bạn nên google thêm về quy trình thiết kế log và tham khảo các mẫu logo có sẵn nhé. Thêm nữa là đừng thiết kế mấy cái này trên photoshop. Chúc thành công.
    ThevipdarcularII thích bài viết này
  5. LyCongTruong

LyCongTruong Thành viên cấp 3

nhìn logo sắc nhọn khó chịu quá :D màu sắc chưa hài hòa
  6. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Thấy nhiều bạn góp ý cực đoan quá.... ý kiến cá nhân mình

Về màu thì không ổn rồi. Chắc Mộc sinh Hỏa nên xanh với đỏ phải không :)) Thử cùng tone màu ấm đi bạn sẽ hòa hợp và bổ trợ nhau hơn.

Tổng thể đang canh giữ mà dòng chữ lại nhấn ở đầu dòng. Làm đoạn chữ chuyển qua canh trái. Kỳ cục cái bố cục.

Xu hướng năm 2016 là thiết kế phẳng. Bạn chơi thiết kế khối đa chiều vẫn được. Nhưng phải nắm vững khối nha. Đoạn nối cái chân chữ T có vấn đề rồi đó. Làm sao chiếu ra góc này được vậy ???

7. ThevipdarcularII

ThevipdarcularII Thành viên cấp 1

dabeomoon vâng cảm ơn anh, em sẽ nghiên cứu lại vụ màu.
    Em xin tiếp thu góp ý của anh về lưới, góc cạnh của hình chính. Anh nói em đưa dữ kiện vào để đánh bóng thì tội em quá, đó là yêu cầu khách hàng đưa ra và em cố gắng thỏa những ý đó thôi :(.
    Theo kiến thức em thì khi kéo dài đường nét của anh thì sẽ thấy được đường tầm mắt và điểm hội tụ theo luật xa gần.
    Bài hoàn thiện có thể sẽ hơi lâu, nhưng chắc chắn em sẽ cập nhật lên đây.
    Lần nữa cảm ơn góp ý của anh. :)
  8. ThevipdarcularII

bdesign Dạ, em có được học về thẩm mỹ. Trước khi up bài em đã nghĩ đến chuyện bị gạch đá rồi ạ. Và mục đích của em là có được thông tin để sửa lại cái logo sao cho ổn hơn cho bài thi sau này.
    Chỉ có cái anh nói chuyện ăn học 4 năm em thấy hơi kì nên muốn rõ ràng thôi. Gạch đá em sao cũng được, miễn chửi xong quăng kèm cho em cái nhận xét or chỉnh sửa là được :)). Lần nữa cảm ơn anh vì những thông tin trên :).
  9. ThevipdarcularII

dieuhauteo em ăn trọn gạch, máu me đầy đầu đây có né cục nào đâu anh. Anh hiểu sai ý em rồi. :-<
  10. ThevipdarcularII

ID 1808 :) mình biết sẽ vẫn còn có những người như bạn ở diễn đàn này. Cảm ơn bạn vì đã đồng cảm. :)
  11. ThevipdarcularII

ducuong233 em xin cảm ơn và ghi nhận những góp ý của anh !
  12. ThevipdarcularII

YoYo mình xin cảm ơn và ghi nhận góp ý của bạn!
  13. ThevipdarcularII

LyCongTruong dạ, em sẽ xem lại phần tạo hình cũng như màu sắc, cảm ơn anh đã góp ý :D!
  14. ThevipdarcularII

Bát Nhã Ừa, phần màu sắc chắc chắn mình sẽ xem lại rồi, quá nhiều góp ý ^^. Chữ T mình muốn tạo điểm nhấn mà phản tác dụng :D. Về cái hình chiếu đó mình cũng không biết phải giải thích sao :)) Vì khi hoàn thành mình thấy được khối 3 chiều nên hơi không để ý chi tiết lắm, mình sẽ xem lại. Cảm ơn Nhã nhiều nha! :)
  15. Con Trẻ

Con Trẻ Thành viên cấp 1

ThevipdarcularII để lại mail mình cho cái tư liệu về logo mà tham khảo
    :))
  16. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Con Trẻ thích bài viết này
  17. Hàn Thiên Hành

Hàn Thiên Hành Thành viên cấp 2

Mình cũng vọc tý
    Chỉnh sửa lần cuối: 5/10/16