Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Xin góp ý] Về việc thiết kế web

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi huytong, 8/5/13.

Lượt xem: 3,255

1. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

Đây chỉ là ý kiến cá nhân của riêng mình nhưng mình nghĩ khi bạn làm bất cự 1 cái gì
    Ví dụ logo, poster, brochure ...v...v...
    Bạn nên tìm hiểu kỹ sản phẩm mình làm cho ai...
    Nhu cầu sử dụng ở đây là gì ?
    Sản phẩm bạn khác những sản phẩm khác ở chổ nào ?
    Cách sự dụng màu và font chữ rất quan trọng đễ tạo nên đẳng cấp của sản phẩm không thua gì hình ảnh đâu
    Bạn nên phác thảo ra giấy đễ tìm hình đẹp , mảng đẹp
    Phác thảo ra mảng miếng trước rồi mới tìm hình
    như vậy bố cục dẽ không bị rời rạc lõng lẻo
    ^_^ Chúc bạn thành công
    c0nvet93 thích bài viết này
  2. A3ersxSOnes

A3ersxSOnes Thành viên cấp 2

- Về phần nội dung:Mình cảm thấy cái đoạn " cuộc SỐNG THẬT giả dối & nhàm chán" và " CUỘC SỐNG không có gì là MIỄN PHÍ" nghe cứ sao sao ý(thực sự là không biết diễn tả thể nào, nói là nghe nặng nề cũng không đúng mà gọi là tẻ nhạt cũng sai), nếu bạn muốn truyền tải thông điệp kiểu như " SỐNG THẬT MIỄN PHÍ" ( ở đây theo mình hiểu là sống thật với mình trong môi trường miễn phí ) thì nên chọn kiểu ghép câu khác, ví dụ như câu "hãy cùng SỐNG THẬT với bản thân trong môi trường MIỄN PHÍ" ( ví dụ thôi nhé).Còn nữa câu " SỐNG THẬT MIỄN PHÍ" làm mình liên tưởng tới việc sống mà cái gì cũng thật sự miễn phí ---> hình ảnh mấy cái vouchers mua hàng với vé giảm giá, miễn phí xuất hiện ---> tạo cảm giác liên quan tới kinh tế, lợi nhuận, v.v...
    Sorry bạn, mình chém hơi nhiều và lăng nhăng, chỉ là cảm nghĩ chủ quan thôi, bạn đừng quá để ý.
    - Về phần màu sắc và mĩ thuật: ý kiến của mình gần giống bác Thiên Ma, khác là thấy mấy cái ô vuông chữ nhật ở đáy nhìn hơi kì kì.
    Đó là tất cả những gì mình có thể góp ý, vì mình cũng là newbie nên cũng rất muốn tìm hiểu và tiến bộ hơn, mong là bạn sẽ thiết kế thành công trang web này.

Ủng hộ diễn đàn