Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hãy giúp đỡ, mong được tư vấn về thiết kế nhà hàng

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về kiến trúc' được đăng bởi Nongnannho, 28/5/18.

Lượt xem: 8,607

1. Nongnannho Mới đăng kí

Xin chào tất cả những nhà Kiến Trúc Sư, mình là mem mới lần đầu tiên post bài mong được sự đóng góp và giúp đỡ của tất cả các anh chị và các bạn!!!
    Mình có một Nhà hàng đã hoạt động được 1 năm và do mình tự thiết kế và lên ý tưởng theo phong cách Restro (mình tự mày mò trên mạng, ko qua trường lớp nào), kinh nghiệm và tay nghề còn non nên mình cũng thấy còn nhiều vấn đề về bố cục và cách sắp xếp chưa được hợp lí, còn nhiều thiếu sót mong nhận được sự giúp đỡ của các anh em,
    mình xin được cảm ơn và hậu tạ.
    Những hình ảnh sơ qua về nhà hàng:

Ở chỗ tường đặt 3 bức ảnh này mình thấy xấu mà chưa biết thay đổi thế nào, làm ơn hãy cho mình vài ý tưởng

...
    Winter16 thích bài viết này
  2. đẹp mà bạn
  3. Nvidesign30

Nvidesign30 Thành viên cấp 2

xong tuơm tất cả rồi, muốn mọi người giúp đở là giúp đở sao bạn !?
    theo con mắt kiến trúc của mình, bức tường treo tranh đó bạn có thể vẽ trang trí trắng đen trên nền xám đó. đúng với phong cách tổng thể của quán và chắc chắn sẽ đẹp hơn.
    Nongnannho thích bài viết này
  4. Nongnannho

Nongnannho Mới đăng kí

Quán đã hoạt động được 1 năm rồi bạn à và mình muốn sửa lại những chỗ chưa vừa lòng( vì thật sự mình ko đc qua trường lớp và chỉ dùng phần mềm
    sweet home 3D để thiết kế thôi), nhiều chỗ nhìn nó sao sao ấy!!? Về cả ánh sáng và bố cục!!!
    ,ví dụ như cái bức tường này mình muốn thay bằng một phong cách khác và làm lại ánh sáng, mình mong nhận được những góp ý từ các bạn, cảm ơn rất nhiều

5. Nongnannho

Nongnannho Mới đăng kí

Các anh chị và các bạn giúp mình với :(
  6. nhalouis

nhalouis Thành viên cấp 1

hi mình nói thật bạn đừng buồn, trên đây toàn spam không ah, ko có kts nào có tâm và time để vô các diễn đàn trả lời free cho bạn cả đâu, họ còn cuộc sống mà.
    bạn nên tìm đơn vị thiết kế uy tín tư vấn cho mình nhé
  7. austdoorhanoi

austdoorhanoi Banned

nhà hàng bác nhìn sang trọng quá, chả biết góp ý gì cả :4
  8. bachpro89

bachpro89 Thành viên cấp 3

Diễn đàn giờ ít người online vì còn lo công việc cuộc sống của riêng mỗi người nữa.
    Nếu bạn muốn thay đổi không gian nhà hàng thì nên tìm một đơn vị thiết kế, họ sẽ chuyên tâm vô việc sáng tạo và góp ý cho bạn nên thay đổi những chỗ nào hơn.
  9. PhamVu ceeb

PhamVu ceeb Mới đăng kí

Quán thiết kế khá ổn rồi đó bạn.
    Tuy nhiên ánh sáng cần có điểm nhấn vào bàn thì tốt.
    Không gian chung cảm giác hơi... "lỳ màu" không có sự tương phản.

Ủng hộ diễn đàn