Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hỏi 1 vài vấn đề về MeGUI

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi tadinhphu157, 28/11/17.

Lượt xem: 4,403

1. tadinhphu157 Mới đăng kí

Mình muốn hỏi vài vấn đề về MeGui, mong các bạn chỉ dùm, lần đầu viết bài có gì sai sót mong các bạn bỏ qua:
    1. Khi mình mở video để ghép sub vào video thì ở trong phần tùy chọn không hiện lên phần DirectShowSource. Như hình dưới:
    Đây là lỗi gì hay mình cài thiếu cái gì ạ? Máy mình chạy Win10 64bit, mình đã cài Avisynth, K-lite Codec Pack....
    2. Khi mình làm sub bằng Aegisub, sau đó ghép vào video thì phần hình ảnh, âm thanh của video vẫn rất mượt, nhưng phần sub lại có vẻ giật giật, là hiện tượng gì và có cách nào khắc phục được không ạ?
    Mong các bạn giúp mình. Xin cảm ơn!

...

Ủng hộ diễn đàn