Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hỏi cách bo viền illutrator

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi Trungg, 21/12/15.

Lượt xem: 2,097

1. Trungg Thành viên cấp 2

Em đang muốn bo viền cả trong lẫn ngoài của một hình lục giác rỗng bên trong thì có cách nào không ợ? kiểu mất đi các góc nhọn cả trong lẫn ngoài ợ

Em đã thử làm border nhưng chỉ được bên ngoài mà còn bị méo k cân đối mong các bác chỉ giáo

...
  2. khottabit

khottabit Thành viên cấp 2

bạn vẽ thêm 2 hình nữa nhé, hình to hơn đặt lớp dưới cùng làm viền ngoài, 1 hình nhỏ hơn nằm bên trên làm viền trong nhé :)
  3. Trungg

Trungg Thành viên cấp 2

khottabit em thử rồi bác ạ nhưng khi cắt các phần thì nó mất viền bo trong bác ợ
  4. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Trungg bạn dùng A click vào góc nhọn và nhìn lên trên tab control ở phía trên sẽ thấy chổ chữ Corners và tăng giá trị của ô đó lên, góc bo tròn nhiều hay ít thì phụ thuộc vào giá trị ở ô đó ;)
  5. Trungg

Trungg Thành viên cấp 2

giaphu_design e thử hết mấy cái conrner với stroke rồi bác ợ nhưng k bo đc bên trong :(
  6. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Sao không nhỉ, lạ thật :)), đừng nói là hình của bạn đã chuyển thành đối tượng à :D
  7. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

tôi chắc là bạn đã expand đường path ra rồi giờ nó đã là 2 hình lục giác rồi thì không thể dùng cách thông thường được .để tôi chỉ cho bạn 2 cách nhé bạn tạo một lục giác mới rồi tạo strock màu đỏ đừng fill màu bên trong sau đó conner chỉnh rồi hảy expend

cách 2 chọn hết đối tượng bằng lệnh derect selecton tool rồi vào bản conner mà chỉnh hay nó có hiện lên cái chấm xanh đó và kéo lại.
  8. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

chúc đoàn kết và phát triển
  9. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Cái này đơn giản mà sao thấy thớt vất vả đến thế nhỉ?
  10. khottabit

khottabit Thành viên cấp 2

Bác đừng cắt :( ý e là vẽ nguyên nó ấy
  11. Dương DesignArt

Dương DesignArt Thành viên cấp 2

hỏi như kiểu đánh đố nhau í :))
    Ý của D nhé:
    B1: Vẽ hình lục giác nhỏ hơn đè vào và cắt bỏ phần trong tùy vào độ rỗng to nhỏ bn muốn
    B2: Tăng Stroke và chọn màu...
    nguyenthao811 thích bài viết này
  12. RickyZ

RickyZ Thành viên cấp 3

ủa bác giaphu_design mình làm giống như bác nào mà có được đâu, bác hướng dẫn bằng hình ảnh được ko?
  13. ndlinh1601

ndlinh1601 Thành viên cấp 1

như này hả bác, hy vọng giúp ích dc bác
    cong1029anonymousvn thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn