Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hỏi cách fix lỗi tự embed hình và font bị nhảy trong AI

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi NGHIA134, 29/6/15.

Lượt xem: 6,840

1. NGHIA134 Mới đăng kí

Xin chào mọi người!
    Tình hình mình dùng Illustrator cs6 những dính 2 lỗi hoài ko sửa được, đó là:
    - Ai mình dính lỗi tự embed hình ảnh dùng mình không cài đặt chế độ này và cũng ko biết cách cài.
    - Font khi đánh trong ai thường bị nhảy, lỗi lập lại chữ đá đánh trước đó, mình phải xoá chữ đánh lại nhiều lần.

Sự việc căng thẳng lắm, mong mọi người chỉ giáo dùm chứ ức chế quá xá xá xá rồi.

Cảm ơn!

...
  2. Blend Ảnh Dạo

Blend Ảnh Dạo Thành viên cấp 1

Một số trường hợp tự embed hình mà mình biết là:
    Place hình vào bằng menu File > Place, khi bảng Place hiện lên, bạn chọn hình, ở góc trái bên dưới sẽ có 3 option, trong đó có mục Link, nếu không check mục này hình sẽ tự embed vào file.
    Kéo
    Khi kéo trực tiếp hình từ ngoài vào vùng làm việc, nếu giữ phím Shift thì hình sẽ tự động embed ( một số người nói là bật Caplock cũng sẽ thế, mình dùng CS6 bật caplock không bị, nhưng không biết các version AI khác thì sao )
    Ngoài ra nếu lúc kéo hình vào thì link bình thường, nhưng lúc save lại tự động embed, là do lúc bảng save hiện lên, có mục Include Linked Files bị check, phải uncheck nó mới đc.
    Bạn xem thử mình có bị trường hợp nào trong 3 cái trên không, vẫn thế thì tính tiếp..

Lối lặp chữ thì mình nghĩ có khi là do bộ gõ ? Bạn tắt hẳn ( tắt luôn trong taskbar ) bộ gõ tiếng việt đi thì có gõ đc bình thường không ?
    Hồng SơnNGHIA134 thích bài viết này.
  3. NGHIA134

NGHIA134 Mới đăng kí

Cảm ơn bạn, mình sẽ thử

Ủng hộ diễn đàn