Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hỏi cách ghép ảnh vào mockup tự động

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Devil88, 5/6/17.

Lượt xem: 8,608

1. Devil88 Mới đăng kí

Các pro cho hỏi cách tạo mockup tự động với ạ. Cụ thể là như thế này:
    - E có 1 file mockup áo thun .psd và 50 design .png
    Bây giờ nếu ghép từng ảnh png vào rồi save as thì khá mất thời gian. Nên e có thử tạo 1 action với các bước:
    1. Place file png vào file psd mở sẵn.
    2. Chỉnh sửa lại size cho vừa với cái áo thun.
    3. Save as file mockup.
    4. Xóa file png để chuẩn bị mở file mới.
    Tuy nhiên khi e automate action này lại không thành công, nó lặp đi lặp lại file png đầu tiên mà không thực hiện các file tiếp theo.
    Không hiểu là sai chỗ nào, hoặc bác nào có cách tạo khác thì hướng dẫn e với ạ. E cảm ơn

...
  2. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Bạn thử tìm hiểu tính năng action :)
  3. Anh Design - GV

Anh Design - GV Thành viên cấp 2

4. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@Anh Design - GV: đẩy mình vào tư vấn thì tư vấn, OK ! :))

@Devil88 : Cái vụ này, đối với mình, là chuyện nhỏ, tư vấn cách làm, thì dành cho các bạn Photoshop Level cao tí síu nữa, đọc sẽ hiểu, và chạy dc Auto :

1. cái file hình PNG, e phải mở ra trước hơn cái file Mockup kia, thì mới chạy Auto Batch ngon lành dc.

2. những thứ còn lại, chắc là e đã biết, (nếu cần mình làm ngon lành, vì e làm kinh doanh áo thun, thì 50K card Mobifonts a làm Auto Batch cho e chạy ngon lành luôn,)

3. Chỉ cần 50K, thì a lo hết về vụ sixe hình PNG lớn nhỏ cỡ nào, a vẫn có thể nhét vào Mockup kia cho e, đúng vị trí nằm chính giữa áo, bao e mọi thứ chạy ngon lành, e sài dc lâu dài, a mới tính tiền 50K ! :))

4. Demo cho e xem chơi nè : (có thể là do yêu cầu của khách hàng khác nhau, nên file Mock up, a phải làm theo kiểu người ta cần, cho dù là các kiểu dáng Mock up khác nhau, kiểu gì, a vẫn làm dc hết).

Chỉnh sửa lần cuối: 7/6/17
    MrVaio, Bát NhãAnh Design - GV thích bài viết này.
  5. MrVaio

MrVaio Mới đăng kí

tranvan.muon Bác ơi bác giúp em với, em gửi bác công ạ.

Ủng hộ diễn đàn