Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hỏi cách làm 1video kiểu như sau:

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi phoenixjutom, 7/9/13.

Lượt xem: 12,062

1. phoenixjutom Mới đăng kí

Chào các bạn, mình gà về thiết kế và làm video nên có thể diễn đạt chưa tốt. Có gì mong các bạn bỏ qua.
    Mình có tình cờ thấy 1 video loại này rất hay:
    Phiền các bạn xem ở đây: fatlossfactor.com/new/index2.php
    Các bạn cho hỏi loại video này là loại tên gì? Làm nó bằng các phần mềm nào?
    Bên cạnh đó nếu mình chỉ muốn làm 1 video đơn giản như: 1 bàn tay đang viết chữ, chữ sẽ hiện ra từ từ theo bàn tay đó ==> Loại video này là tên gì và dùng phần mềm gì làm vậy các bạn

Xin chân thành cám ơn

...
  2. paygate591

paygate591 Thành viên cấp 2

Mình cũng không rành lắm về video lắm... Nhưng mình thấy clip mà bạn đưa thì có 2 phần cần làm... Là ghi hình lại các bước vẽ... Sau đó đưa vào 1 phần mềm nào đó có thể tua nhanh nó (có thể after effect) Rồi bắt đầu ghi âm giọng nói chèn vào... Thế thôi, chứ đâu phải do phần mềm bạn...

Còn cái ý tưởng mà bạn nói thì có thể làm theo cách ở đây: http://mobileworld.vn/threads/video-tao-chu-thu-phap-trong-flash.4823/ ... Chỉ khác là lúc export bạn chọn xuất kiểu video... Thế thôi :D
    Hoặc bạn cũng có thể dùng after effect, nhưng cách làm thì mình cũng chưa nghịch nhiều nên chịu bạn à ^^~
  3. dr.fwin

dr.fwin Thành viên cấp 2

Quan trọng là bạn có vẽ đc nt ko. Chứ chuyện làm như bạn ns ko khó đâu
  4. phoenixjutom

phoenixjutom Mới đăng kí

Tks bạn paygate và dr.fwin nhiều nha :D.
    Cái phần mềm có thể tua nhanh video thì mình có bít làm :D. Chắc vì cái này dễ I :D
    Ah bạn dr.fwin, nếu mình ko vẽ được vậy. Thì cái cách làm video 1 bàn tay đang viết chữ: Có cách nào làm tối ưu I ko bạn?
  5. westlife91

westlife91 Thành viên cấp 1

Thứ nhất bạn cần hình ảnh cánh tay cầm bút và 1 hình ảnh cánh tay cầm tẩy. Nếu bạn xem kĩ thì những hình ảnh đó không thay đổi.
    Tiếp theo bạn dùng FL để chia các khung hình rồi phang thôi!
    phoenixjutom thích bài viết này
  6. phoenixjutom

phoenixjutom Mới đăng kí

Pro westlife ơi mình ko rành chuyên môn lắm, Bạn có thể nói rõ FL là gì ko?
    Ah anh em cho mình hỏi loại video này có tên cho nó ko? Ví dụ có loại tên là Stop Motion hay Timelapse gì đó? Ko bít loại này đây là tên j?
  7. Furin

Furin Thành viên cấp 3

Đây là video kiểu
    Draw My Life
    Bạn ngồi vẽ thôi chứa không có phần mềm đây
  8. Bui Huu Toan

Bui Huu Toan Mới đăng kí

Một cách đơn giản ban có thể vẽ từng tấm hình như thế sau đó dùng phần mềm proshow, corel studio... ghep lại dạng như làm phim hoạt hình
  9. westlife91

westlife91 Thành viên cấp 1

Ủng hộ diễn đàn