Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hỏi cách tạo logo động chèn vào video

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi Lính Nhỏ, 19/6/16.

Lượt xem: 1,990

1. Lính Nhỏ Mới đăng kí

Chẳng là mình là thành viên mới đang cần tìm hiểu và học làm Video.
    Hôm nay gặp phải vấn đề này mong mọi người ai biết chỉ dẫn giúp. Vấn đề là mình muốn chèn 1 cái logo động vào video để khẳng định tính cá nhân hóa và bản quyền :) vào mỗi video mình tạo ra. Dùng phần mềm nào để làm được như Video dưới đây, và cách làm cụ thể như thế nào. (Cái mình muốn làm là cái hình lập phương có chữ RIO quay ở góc cuối bên tay phải đấy)

Cảm ơn các bạn nhiều.

...
  2. Lính Nhỏ

Lính Nhỏ Mới đăng kí

3. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Chưa bao giờ thử cái này, nhưng bạn có thể thử video này

Lính Nhỏ thích bài viết này
  4. mt.SiNiChi

mt.SiNiChi Thành viên cấp 1

Up! Mình có cùng thắc mắc như thớt trên, các bạn cho mình hỏi từ khóa để search:
    ví dụ: muốn làm đoạn giới thiệu ở đầu video: Intro to Motion Graphics - After Effects Tutorial

1. Tạo logo động. || mình mới search được từ anh @Dư: " animated watermark template ".
    2. Thêm logo động vào video.
    3. Cái chữ " Yan độc quyền " ở clip bên dưới, mình tạo ra sao, và thêm vào sao ạ!? ở phút 1p48.
    4. Mình thấy trên những show tivi khi phỏng vấn 1 người thì có 1 box hiện ra thông tin người đó(tên, công ty,..) với hiệu ứng đẹp, cái đó được gọi là gì (nó giống như chữ " chiến dịch chống ế ")?

1p48.

Mình cảm ơn mọi người!

Ủng hộ diễn đàn