Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hỏi phần mền thiết kế như trong hình

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi hornet1803, 27/7/17.

Lượt xem: 3,485

1. hornet1803 Mới đăng kí

Em là nhân viên mới muốn học thiết kế giống trong hình.! Mẫu mã khác nhau.! Theo form giống vậy.! Các AC cho hỏi em.! E ở TP.HCM muốn học cái nầy thì học ở đâu.?? Phần mềm nầy là phần mềm gì ah.! Thanks AC/E.![​IMG]

...
  2. namson84ss

namson84ss Thành viên cấp 2

hiện tại mình dùng là 3Ds max 2014 (bản mới nhất hiện nay là 2018) và lumion 1 cái mình làm nôi thất và 1 cái để diễn hoạt ngoại thất (làm clip ấy). Bạn lên youtube có rất nhiều bài hướng dẫn cho 2 chương trình này
    hornet1803tranvan.muon thích bài viết này.
  3. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Lạ nhĩ, theo mình nhìn, thì đây là hình chụp nhà biệt thự xây thật, nếu nó có chỉnh sửa retouch thì miễn nó cũng là nhà xây thật, là xong phim, mà mình hok biết 3D cũng làm dc thế này chưa nữa ? :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 27/7/17
  4. tieuconuong

tieuconuong Thành viên cấp 2

người ta học kiến trúc 4-5 năm mới làm dc mà bạn đòi học vài tháng tài thật
    tranvan.muon thích bài viết này
  5. namson84ss

tranvan.muon hình như bạn ko phải dân 3D thì phải, hình như thế này bạn bảo hình chụp thật thì mình thua ấy, bạn để ý các góc hình đều sắc nhọn ko? bóng đổ cũng sắc nhọn ko tự nhiên, cái này là hình 3D render ra bạn nhé
    hornet1803: bạn có thể dùng lumion nó có hỗ trợ model vật, người và setting light này nọ bạn nhé, nó hỗ trợ rất nhiều luôn ấy, để làm clip diễn hoạt cho mấy dự án xây dựng cũng rất ok
    hornet1803tranvan.muon thích bài viết này.
  6. namson84ss

bạn xem thử các bài tut của lumion nhé, cũng dễ sử dụng
    Thinhbptranvan.muon thích bài viết này.
  7. hornet1803

hornet1803 Mới đăng kí

Chân thành cảm ơn bạn namson84ss.!
    Mình hỏi để bổ sung kiến thức và ko đề cập là học nhanh chậm bạn tieuconuong ới.! Tks bạn.!
  8. ThienFurniture

ThienFurniture Thành viên cấp 2

Em không biết về 3D mã, nhưng mà thấy thiết kế cái bụi cỏ ở chỗ ghễ vô duyên quá. :vv
  9. namson84ss

đang làm cỏ mà có người chụp hình nên quăng đấy :))
    tranvan.muon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn