Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.

Xin hỏi về cách xuất file ai

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi Se7en2113, 14/6/18.

Lượt xem: 1,394

1. Se7en2113 Thành viên cấp 1

xin cho em hỏi là em xuất file ai ra png nó ra max là 2400ppi em không tăng lên được.
    khi em xuất file ra thì vào folder nó hiển thị là 3542 x 3542 nhưng mà chỉ có 400kb ảnh em xuất bằng photoshop kích thước đó thì phải 20mb em không hiểu. kích thước file như vậy thì in cỡ a4 có bị rổ không sao file nhẹ quá mà 3542 x 3542 không hiểu luôn.
    xin cảm ơn anh em.

2. LoveGhost

LoveGhost Thành viên cấp 2

bạn xuất file định dạng nào jpeg, png, tif, bmt.... hay gì, thường in thì xuất 300 dpi là ok rồi cần j xuất tới 2400 lận
  3. dinhanhkhoi

dinhanhkhoi Thành viên cấp 2

In A4 mà xuất như vậy là quá chỉ tiêu rồi - không nhất thiết phải để ppi cao vậy đâu bạn
  4. changtraicuagio

changtraicuagio Thành viên cấp 1

còn phải xem đuôi ảnh nữa chứ b
  5. David★Lyn

David★Lyn Thành viên cấp 2

nếu là đuôi PNG thì tùy theo ảnh nó sẽ ra khác nhé
  6. Se7en2113

Se7en2113 Thành viên cấp 1

tại vì em xuất không có ô kích thước nên nó mặc định là chỉ có vài cm mà em in full a3 nên cần phải để 2400. em xuất file đuôi png mà file nó rất nhẹ chỉ có 200kb không hiểu nổi.
    em có làm sai bước nào hay cần phải làm gì thêm xin anh em chỉ giáo
  7. Se7en2113

thêm nữa là vào photoshop bật đúng file đó lên thì nó lại là 39mb không hiểu luôn
  8. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@Se7en2113 : Nếu PNG đó, là chỉ có trắng đen, hoạc màu rất đơn giản, thì size sẽ rất nhỏ à, còn đẩy qua bên Photoshop, thì là PSD, loại Bitmat, lớn nhỏ, cũng là 2 chiều nhân theo diện tích Pixel, PSD sẽ rất lớn.
    Se7en2113 thích bài viết này
  9. namphuong2409

namphuong2409 Thành viên cấp 1

save file tiff
  10. Se7en2113

tranvan.muon vẫn là file png màu bình thường anh. In ra vẫn đẹp chỉ thắc mắc là sao file nhỏ quá
  11. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@Se7en2113 : Bạn đưa file PNG đó lên đây, cho các bạn xem thử. với lại, mục Save As PNG, cũng có 4 tùy chọn, có 1 cái nào đó, là Compress, sẽ ra file bé xíu, còn lại, 3 mục chọn trong kia, thì file lớn chà pá ! :))
  12. trinhvanhiep

trinhvanhiep Thành viên cấp 2

in KT A4 Thì làm chuẩn KT thật A4 luôn, để 72dpi in ra còn đc, chứ cần gì phải xuất cao với chả thấp, mà in thì xuất pdf cho nó nhanh, còn file tif, jpeg... làm gì

Ủng hộ diễn đàn