Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hỏi về công cụ eraser

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi pegianqs, 1/12/15.

Lượt xem: 2,081

1. pegianqs Mới đăng kí

Tình hình là em có sửa ảnh bằng photoshop Cs6 , nhưng đến đoạn eraser lại bị lỗi :
    - Em dùng lasso khoanh vùng và tạo ra 1 layer mới cho phần khoanh vùng . Xong em chọn vào layer mới khoanh vùng , rồi Ctr + T chọn wrap và chỉnh , chỉnh xong thì ấn vào eraser để tẩy phần dư nhưng tẩy đến đâu nó về lại như cũ đến đó ạ . Xin các pro giúp em

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Lớp layer có Layer Mark ko đấy thớt?
    pegianqs thích bài viết này
  3. pegianqs

pegianqs Mới đăng kí

K có thưa bác , mà có thì mình tạo ở bước nào , và dùng eraser bôi Mask hay gì
  4. Winter16

Winter16 Thành viên cấp 3

Cái này bác tạo Mark mà???
    kiểm tra cái Layer đó có Mark ko, nếu có thì bỏ nó đi xong dùng Eraser lại như bình thường
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Chỉ có thể là Layer Mask :-?
  6. pegianqs

pegianqs Mới đăng kí

Mình làm theo clip này nè nhưng đến bước 5 lại bị như mình nói :
  7. Hakkydororo

Hakkydororo Thành viên cấp 2

Layer "mũi" ở trên, nên khi bạn tẩy nó đi, phần layer gốc ở bên dưới sẽ hiện ra. Mình đoán vậy thôi :D. Vì mình vẫn chưa hiểu đoạn "nó về lại như cũ" là như thế nào. Như cũ của layer mới hay như cũ của ảnh ban đầu?
  8. pegianqs

pegianqs Mới đăng kí

Cua anh ban dau a' ban
  9. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@pegianqs : Thì e biết nói trỡ về "của ảnh ban đầu", thì vậy là e làm đúng rùi.

Cái vấn đề e bị, là do e xóa Layer trên lấn sâu vào mũi wá, sẽ lồi ra cái mũi bự bự phía dưới, thì e phải dùng Clone Stamp, chấm chấm chổ đó, cho nó hok còn nhìn thấy mũi bự nữa. chỉ có mũi nhỏ, là xong phim.

Hoặc e đừng có xóa sâu vào mũi người ta, e xóa cách xa cái mũi, chừa rộng rãi chút xíu đi ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 2/12/15

Ủng hộ diễn đàn