Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hỏi vẽ logo tương tự có logo nước ngoài có bị kiện không ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi kors, 1/12/16.

Lượt xem: 1,784

1. kors Mới đăng kí

---Chào các anh, em hiện có 1 logo mà nó tựa như logo của 1 công ty bên nước ngoài. Vậy thì có bị dính kiện tụng gì không ạ?
    ---Ông bạn nói là khi làm logo xong phải đi đăng ký gì đó tốn tiền. Có phải như lời ông ấy nói không hay mình làm logo thế nào cũng được ạ .
    ---Mấy anh cho em ý kiến với ,em hoang mang quá, vì em vẽ cho 1 ông anh.

Đây là logo của công ty Haas bên nước ngoài.

Đây là logo của em vẽ lại.

...
  2. TrongDuc

TrongDuc Thành viên cấp 1

quy mô công ty bạn ntn? Nếu to thì nên tránh chứ vừa và nhỏ cứ xài đi
    kors thích bài viết này
  3. kors

kors Mới đăng kí

Cũng vừa và nhỏ thôi anh. Em muốn làm lại logo và làm thêm 1 cái banner. Có anh nào nhận làm không ạ ?
  4. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Gửi mail: ducuong233@gmail.com thông tin logo và banner.
    Báo giá luôn nhé:
    - Logo giá từ 3 đến 7 triệu. Có cardvisit, bìa thư to nhỏ, một số thứ khác note sau tùy mức giá.
    - Banner giá từ 5 đến 7 trăm :D

Ok mức đấy thì mail nhé. Thank for read
    kors thích bài viết này
  5. PhamThiMyChau

PhamThiMyChau Mới đăng kí

Mình có thể giúp bạn làm lại logo và làm banner, bạn gửi mail cho mình chi tiết công việc cụ thể nhé
    hanna.pham117@gmail.com
    Thanks
  6. luongnx93

luongnx93 Thành viên cấp 2

Dưa tớ vẽ lô gô ben nơ gì đó cho, tội gì xài lại của người ta mang tiếng :D, ông kia lấy 3- 7tr, mình lấy 2tr9 - 6tr9 thôi.8-X
    kors thích bài viết này
  7. kors

kors Mới đăng kí

luongnx93 Có bạn nhận làm rồi bạn.

Ủng hộ diễn đàn