Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hỏi về lỗi của Photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi quoctuan0922, 5/9/15.

Lượt xem: 3,054

1. quoctuan0922 Mới đăng kí

Chả là trước giờ mình dùng photoshop Cs4 bình thường, mới hôm nay mở lên thì báo lỗi The instruction at 0x4ec7edde referenced memory at 0x00000000. The memory could not be read
    Mình đã xóa và cài lại bản Cs6 nhưng mở ra vẫn báo lỗi, ai giúp mình sửa lỗi này với ạ!

...
  2. quoctuan0922

quoctuan0922 Mới đăng kí

Help me... ;(
  3. tydk2010

tydk2010 Thành viên cấp 2

bộ nhớ k đọc thì phải
  4. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Ca này khó àh, máy nhiều khi có những lỗi mà không biết là gì và cũng không biết tìm ở đâu để khắc phục, mình thì cũng không biết gì hơn.
    có link dưới bạn đã tham khảo chưa?
    https://vn.answers.yahoo.com/question/index?qid=20111007032416AAxMyJp
    nếu mà đã tham khảo mà chưa khắc phục được thì theo mình bạn nên Ghost lại máy.
    quoctuan0922 thích bài viết này
  5. quoctuan0922

quoctuan0922 Mới đăng kí

Cảm ơn b, đây là lỗi khi mình mở PTS
    Lỗi như này các bạn ah, giờ không biết làm sao để vào PTS nữa, có bro nào gặp rồi chỉ giúp mình với, hic
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Lỗi bộ nhớ đó thớt. Cho đĩa vào repair đi.
    quoctuan0922 thích bài viết này
  7. quoctuan0922

quoctuan0922 Mới đăng kí

Mình k có đĩa thì có cách nào nữa k nhỉ, hay lại ghost lại bản khác, tìm google thấy mấy người bị giống nhưng k có ai chỉ cách sửa cả ~X(
  8. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Ghost cũng được.
  9. quoctuan0922

quoctuan0922 Mới đăng kí

Mày mò cả buổi cuối cùng mình tìm ra đc lỗi rồi, do có nhiều bạn cũng bị giống mình nên tiện đây mình chia sẻ cho các bạn lỡ ai bị giống mình thì khắc phục luôn nhé!
    Do cài đặt bộ font chữ tiếng việt nên bị như vậy, mình thử xóa mấy font đó thì lại vào được, giờ mình đang tìm cách cài font mà vẫn vào được, các font như: UTM... UVF... VNF... :)
  10. quoctuan0922

quoctuan0922 Mới đăng kí

Mình đã cài được rồi, do 1 số font nó bị lỗi hay xung đột vs font khác hay sao í, ns chung k cài đc 1 số font "UVF..." thôi '@-@

Ủng hộ diễn đàn