Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hướng dẫn cách làm ảnh pokemon ball

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi dunghn94, 16/7/16.

Lượt xem: 6,166

1. dunghn94 Thành viên cấp 1

Em đang cần làm 1 bức ảnh pokemon ball ghép ảnh mình vào kiểu tương tự như mấy mẫu này.
    Bác nào có thể hướng dẫn hoặc chỉ mình hướng làm được không, em xin cảm ơn :)

...
  2. _phong_thu_cuc_

_phong_thu_cuc_ Thành viên cấp 2

Bạn xem có làm được không :3
    dunghn94 thích bài viết này
  3. dunghn94

dunghn94 Thành viên cấp 1

Cám ơn bạn _phong_thu_cuc_ , mình xem rồi nhưng k giống lắm bạn, làm sao để nó có những chi tiết như kiểu bằng sắt ý
  4. _phong_thu_cuc_

_phong_thu_cuc_ Thành viên cấp 2

Bạn muốn giống thì phải tìm background giống, hình ảnh giống chứ. Tut kia người ta làm theo cái người ta thích chứ có phải làm ra cái này đâu mà giống được.
    Ngoài ra cần thêm chút hiệu ứng nổi 3d ở đường viền giữa quả bóng, bạn tìm hiểu về blending option để tạo ra nhé, tham khảo cách làm bằng từ khóa "cyborg photoshop tut".
    Bạn còn phải đánh sáng các phần để làm nổi hơn nữa nhé
    dunghn94 thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn