Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hướng dẫn tạo ảnh có hiệu ứng viền như bị xé rách.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi rebel123, 5/9/14.

Lượt xem: 17,152

1. rebel123 Thành viên cấp 1

Bạn nào biết xin hướng dẫn mình cách tạo ảnh có hiệu ứng viền như bị xé rách giống như hình bên dưới.Xin cảm ơn trước các bạn.

...
    royalkjss thích bài viết này
  2. lenm

lenm Thành viên cấp 4

thím cứ dùng Lasso tool ( L ) mà khoanh loằng ngoằng như kia xong delete đi thôi mà :-?
    rebel123Hồng Sơn thích bài viết này.
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thêm cái hiệu ứng Đờ Rốp Se Đâu vào nữa là chuẩn ko cần chỉnh :))
    Hà Bơ, rebel123lenm thích bài viết này.
  4. rebel123

rebel123 Thành viên cấp 1

Cái la sờ tua thì em piết còn cái hiệu ứng Đè Rốp Sơ là cái hiệu ứng chi chi nghe loạ quá,em piết chít liền a! Pác mần ơn thì mần ơn cho chót , cho em xin một bài hướng dẫn có ảnh minh hoạ em đội ơn pác.
  5. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Thế hồi nào giờ không có đụng tới Bờ-Len-Đing-Ốp-Sần của Lay-Ơ à mà không biết Đờ-Rốp-Se-Đâu ~,~
    Takaki, tranvan.muon, lenm1 người khác thích bài viết này.
  6. rebel123

Mới nhập môn pác ơi! lớp lá ps.
    Chỉnh sửa lần cuối: 5/9/14
  7. rebel123

Mà cái la sờ tua khoang loằng ngoằng như thím lenm nói sao có đường nét tự nhiên thế mấy pác nhêỷ..!!??
  8. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Mình thì đang tìm kiếm TUT như vậy, vô tình, nghĩ ra 1 cách, rất là hay, là nắm tay thật cứng, xé cái rẹt, thì nhìn vào, sẽ thật hơn, mình đã thử, và đã thành công, dc 2 miếng dưới này, mình giới thiệu các bạn thử, ha ha ! :))

Chỉnh sửa lần cuối: 5/9/14
    Kaiii 189, buonvimua, rebel1231 người khác thích bài viết này.
  9. rebel123

tranvan.muon
    Pác có tờ chăm đô cho em mượn em thử phát.<:-P
  10. rebel123

tranvan.muon
    Actions đâu ???@-) pác nói gì em hỉu chit liền!!!
  11. Takaki

Takaki Thành viên cấp 1

Tiếng Anh tiếng Việt tùm lum =))
    Ý là mail á =))
    rebel123 thích bài viết này
  12. rebel123

À! hỉu ý pác tranvan.muon rùi, meo là hòm thơ điện tử ấy mà, tại pác kiu meo meo nàm em tưởng mèo.Nhưng mà em không muốn làm ảnh từ file Actions đâu, làm vậy sao tiến bộ được.Ý em muốn pác nào rảnh và rành về cái khoản nầy mần ơn ra công mần cái tut cho em và các trự nào chưa piết học hỏi trau giồi thim kỷ năng ấy mà.
  13. lamvo997

lamvo997 Thành viên cấp 2

Rebel123: - viền đen trên cạnh bạn vào stroke chỉnh thông số chọn màu.
    - vào drop showdow tạo bóng đỗ- Cả 2 đều kích vào chữ fx như hình minh họa.
  14. rebel123

lamvo997
    Cái nầy chỉ tạo hiệu ứng đổ bóng thôi hả bạn.!?.Còn đường viền rách te tua tự nhiên như thật mình phải vẽ bằng lasso tool hay còn công cụ nào tạo tự động không vậy bạn.?
  15. lamvo997

lamvo997 Thành viên cấp 2

uh chắc vẽ lasso,phần mềm nào thì mình kh biết nhưng photoshop thì kh có công cụ tự động nào làm được như vậy.
  16. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@rebel123 : Thật ra, mình đã bật mí, là cái Actions, đối với các bạn Photoshop khá giỏi, thì Actions cũng đã là 1 cái TUT thật sự, thấy hết những gỉ mình đang làm, từ bước 1 bắt đầu, phải làm gì, cho đến bước cuối cùng, phải làm gì, rất ngon lành, (đối với mình, thì cái Actions, đã là 1 TUT hướng dẫn, rất chi tiết). cũng hên, là bạn chưa phải là Photoshop khá giỏi, nên chưa biết cái bí mật này, nên bạn chờ các bạn khác giúp nhé, lúc này, mạng kẹt quá, nên mình khó online, chơi game là 9, nên mình hok gửi Actions, ha ha ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 6/9/14
    rebel123lenm thích bài viết này.
  17. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

action nó ghi từng bước 1 còn gì nữa, chỉ khổ cái là học lâu thôi
    tranvan.muonrebel123 thích bài viết này.
  18. rebel123

Vậy pác nào có action hot hot cho em xin cái.
  19. rebel123

Kha.kha...sao bao ngày tầm sư học đạo (sư ngoại) , cuối cùng em cũng làm được cái hình theo phong cách ripped paper effect.Cái hay của nó là vết xé rất tự nhiên như thật. ( thực ra xé rách cũng là một nghệ thuật, phải không các bạn )
    Và đây là kết quả của em nó.

Đây là ảnh nguồn:
    Và đây là kết quả:
    4DSlZfs.png oelm689.png

Anh chị nào muốn tham khảo thì đây:
    nguoi di ngang doi toi, tranvan.muonroyalkjss thích bài viết này.
  20. Minionn

Minionn Thành viên cấp 2

Up tí, e cũng đang cần cái này, mà dùng Lasso tool vẽ nó ko đc như hình trên @@ ai có cách gì chỉ mình với

Ủng hộ diễn đàn