Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hướng dẫn cách in giấy khen trên Illustrator

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi samsang33, 18/6/18.

Lượt xem: 6,479

1. samsang33 Thành viên cấp 1

Chào cả nhà,

Cho em hỏi sau khi thiết kế xong giấy khen trên Illustrator thì làm sau mình chèn tên vào giấy khen hàng loạt theo 1 danh sách có sẵn để in được ạ? Cảm ơn cả nhà.

...
  2. Phạm Hồng Mạnh

Phạm Hồng Mạnh Thành viên cấp 1

Xong thì xuất cái phôi ảnh ra rồi dùng photoshop chạy batch automatic bạn nhé !
    samsang33 thích bài viết này
  3. butfaro

butfaro Mới đăng kí

trong illus thì vào mục variables, nhập danh sách trong file excel, corel mục print merger
    samsang33 thích bài viết này
  4. changtraicuagio

changtraicuagio Thành viên cấp 1

muc variables là ở chỗ nào trong AI vậy b butfaro
  5. samsang33

samsang33 Thành viên cấp 1

Mình import danh sách vào thì bị lỗi "the incoming variable library is invalid". Không biết có bác nào bị lỗi này chưa và biết cách fix ko? Mình đang xài Ai CC 2015. File import đuôi xml đc covert từ Excel qua trang http://joaofaraco.com.br/converter/. Không biết sửa sao luôn.

Ủng hộ diễn đàn