Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hướng dẫn cách Save ảnh chất lượng để Post Facebook ???

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi mrcuonglam, 26/12/16.

Lượt xem: 1,620

1. mrcuonglam Thành viên cấp 1

Đầu tiên xin chào toàn thể và gửi lời chúc an lành đến ACE Vietdesign ;)

Cho em hỏi là ACE có thủ thuật hay mẹo gì để Save ảnh và Post lên Facebook không bị nhòe ảnh không ạ? Em viết chữ vào ảnh và Post lên Facebook thì ảnh bị nhòe ở viền chữ :( Em chỉnh kích thước bao nhiêu cũng bị nhòe xung quanh chữ cả ACE ạ :(

Xin ACE của Vietdesign hướng dẫn em cách tối ưu, mẹo vặt, phương pháp để Save ảnh chất lượng giảm thiểu tối đa bị nhòe chữ trong ảnh khi Post lên Facebook. Em cảm ơn rất nhiều lắm ạ :) Chúc an lành tất cả !!!

...
  2. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

:)

Công thức up hình đẹp nhất (xem đẹp trên cả máy tính và iPad Retina):
    Lưu file .PNG + kích thước chiều ngang 2048 px

Công thức đẹp nhì (chỉ xem đẹp nhất trên máy tính nhưng tiết kiệm được dung lượng file):
    Lưu file .PNG + kích thước chiều ngang 960 px
    mrcuonglam, bum90, tranvan.muon1 người khác thích bài viết này.
  3. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Có thể sử dụng chức năng, save for web trên Photoshop.
    mrcuonglambum90 thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn