Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hướng dẫn cách thu nhỏ size video intro after effects.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Silent Hawk, 27/7/17.

Lượt xem: 2,013

1. Silent Hawk Mới đăng kí

Chào các bác.
    Em muốn làm 1 video intro giống như thế này để lên fanpage facebook.

E có tải file làm sẵn về , thay chữ và logo thì khi xuất ra video AVI thấy nó khoảng 7GB cho 1 clip 9s. Em vào xem lại thì người làm đã chỉnh size là 3450 x 1480 px, logo chữ thì 1000 px, logo tags thì 500px.
    Khi em chỉnh video về 820 x 312 (mặc định của hình nền facebook) thì không còn thấy mấy cái logo tag nữa đâu, e đã chỉnh logo tag thành 820 x 312 luôn nhưng cũng không được.
    Cho e hỏi giờ e muốn 1 video size 34xx x 14xx về 820 x 312 nhưng vẫn thấy mấy cái logo tags như cũ, chỉ là tổng quan video nhỏ lại thì làm như thế nào ạ,
    Em cảm ơn.

...
  2. tieuconuong

tieuconuong Thành viên cấp 2

lấy 7gb đó rồi encode lại :P
  3. Silent Hawk

Silent Hawk Mới đăng kí

encode bằng media encoder hả bác

Ủng hộ diễn đàn