Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hướng dẫn chi tiết cách chuyển ảnh màu thành ảnh cũ nát

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi minhducpm, 30/3/16.

Lượt xem: 1,742

1. minhducpm Thành viên cấp 1

mình có xem trên google thấy bài hướng dẫn chuyển ảnh đẹp thành ảnh cũ này nhưng đến đoạn tô màu cho layer thì mình ko hiểu lắm,bạn nào có thể hướng dẫn cho mình bài chi tiết hơn được không ạ, xin cảm ơn

...
  2. minhducpm

minhducpm Thành viên cấp 1

3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Cụ thể là bước bao nhiêu trong bài tut :-?
  4. minhducpm

5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thớt chú ý đọc kỹ mình hướng dẫn nhé!
    • Bước 5: Bạn không hiểu phần "tô màu cho layer" đúng không? Bước này bạn tạo một layer mới bằng cách nhấn tổ hợp phím Shift + Ctrl + N xong rồi chọn Foreground Color nhập mã màu vào.​

• Bước 6: Sau khi đã đổ màu cho toàn bộ layer mới đó là một màu vàng ngà rồi tác giả yêu cầu bạn trộn layer đó vào layer dưới nghĩa là hòa trộn nó trong bảng Layer.

• Bước 8: Quá đơn giản, người ta yêu bạn tìm tới Layer trên thanh menu tìm tới bàng Levels theo đường dẫn thôi.

• Bước 15: Bước này là tạo một layer mới (tạo layer mới như bước 5). Xem hình hướng dẫn!

P/s: Những bước hướng dẫn này đều là Cơ bản cả thôi. Bạn nên tìm hiểu kỹ Cơ bản cũng như là Lý thuyết thì lúc đó sẽ làm được tất cả những bài hướng dẫn từ dễ cho tới khó.
    hatay1712 thích bài viết này
  6. minhducpm

Dù Kun VietDesigner
    rất cảm ơn bạn mình đã thực hiện được thế này, đã được chưa ạ
    Vcza2vk.jpg MckCNHs.jpg
    đúng là đi ngược thời thế người khác thì muốn đẹp lung linh, mình lại muốn cái gì đó cũ kỹ
    Hồng Sơn thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn