Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hướng dẫn giúp vẽ hình 3d

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi quyenpmc, 11/8/15.

Lượt xem: 2,498

1. quyenpmc Thành viên cấp 1

Mình nhờ bạn nào sử dụng phần mềm 3d rành rẽ hướng dẫn giúp mình vẽ hình như thế này giúp. Mình đã xin trợ giúp một lần rùi nhưng chưa có cao nhân nào ra tay giúp đỡ, nếu được hướng dẫn cách vẽ chi tiết thì thật tốt, hoặc nếu mất thời gian thì chỉ cho mình hướng làm. mình xin cảm ơn nhiều.

...
  2. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

Đây là hình 2d chứ có phải 3d đâu
    còn nếu hình này bạn ko vẽ được mà cũng ko ai giúp thì bạn nên đi thuê vẽ cho nhanh,
    ko ai rảnh để vẽ hình phức tạp như thế này đâu
  3. coids

coids Thành viên cấp 2

Con xe này nhìn đẹp vãi, có ai rảnh hướng dẫn từng bước để làm ra nó cho mình được không, thanks nhiều nhé :x
  4. quyenpmc

quyenpmc Thành viên cấp 1

Mục đích của mình là không sử dụng ảnh, chỉ muốn học thôi. hic hic. Giup mình với.
  5. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

Bạn muốn học thì để vẽ được những hình như trên thì gồm các bước sau
    1, học vẽ tay
    2, học vẽ máy ( bắt đầu bang photoshop vì nhiều tuts hướng dẫn )
    3, Nếu bạn muốn dựng 3d ( học Maya hoặc 3dmax )

chúc bạn thành công

PS: bạn đang nghĩ chỉ 1 hoặc 2 bước đơn giản để có có những bức hình như trên thì xin lỗi, có vẻ như bạn đang quá ngây thơ
  6. huyduckt

huyduckt Mới đăng kí

mình nghĩ bạn nên đăng ký 1 khóa họa viên kiến trúc....
    hoale113 thích bài viết này
  7. quyenpmc

quyenpmc Thành viên cấp 1

:D vẽ tay thì mình ok,mình có thể vẽ được những bức như này,vẽ trên máy thì mình vẽ trên corel và AI, còn về 3d thì đang tập tành, chưa biết tí gì về 3d cả,thế nên mới mày mò học và nhờ sự trợ giúp,nếu mình nghĩ là đơn giản thì đã chẳng nhờ cao nhân chỉ dạy rùi,hi. Có khóa học 3d max online hay học trực tuyến k nhì>
  8. hoale113

hoale113 Mới đăng kí

Mình mượn topic này cho mình hỏi vấn đề này với, ai biết xin hãy chỉ giúp mình vì mình mới học 3dmax à.
    Là vầy, mình vẽ 1 box , ý định là vẽ 1 căn phòng nội thất, xong mình xóa 1 mặt trên là polygon như tut của người ta chỉ dẫn, nhưng sao cái hình của mình nó bị đen thui à, không thấy đường vẽ gì hết, còn trong tut hướng dẫn thì vẫn nhìn thấy rõ vật thể nên người ta vẽ tiếp được. Xin hỏi có ai biết thế này là sao không ạ, xin chỉ giúp mình với, mình xin cảm ơn trước ạ. có hìn Vy6BBAw.jpg h dưới[​IMG][/IMG]

Ủng hộ diễn đàn