Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hướng dẫn làm hiệu ứng nhìn xuyên như tấm dán kính

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Bùi Thế Bảo, 15/1/16.

Lượt xem: 5,901

1. Bùi Thế Bảo Thành viên cấp 1

Như tiêu đề là em muốn hỏi em muốn làm 1 lớp phủ chông nó như 1 tấm dán kính nhìn xuyên được xuống đối tượng bên dưới có nghĩa là cái kiểu 2 layer chồng lên nhau thì cái layer 1 nằm bên dưới dữ nguyên hình ảnh, khi đè layer 2 lên thì nó sẽ làm nhòe layer 1, thay layer 1 bằng hình ảnh khác khi đè layer 2 lên nó vẫn làm nhòe được hình ảnh của layer 1 bên dưới ạ!
    Bác nào có cao kiến thì chỉ giúp em với ạ! Em cảm ơn

...
  2. mrcoiversion2

mrcoiversion2 Thành viên cấp 3

ai Sub giùm cái, đọc mấy ohát chả hiểu
    Bùi Thế Bảo thích bài viết này
  3. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

trunghieudesignerBùi Thế Bảo thích bài viết này.
  4. Nguyễn Kiều Vương

Nguyễn Kiều Vương Thành viên cấp 1

anh Cường cho nguyên cái cân luôn thế
  5. nhatnguyen1701

nhatnguyen1701 Thành viên cấp 2

Thật đau đầu khi đọc cái bài post của thớt, khó hiểu kinh :D
  6. Nguyễn Kiều Vương

Nếu mình hiểu ko nhầm thì bạn muốn tạo hiệu ứng gương ảo dạng như mẫu chụp đang đứng trước gương trong suốt vậy ah
  7. ducuong233

Ý bạn thớt là muốn xin file png theo kiểu trong giả như bề mặt kính. Để bạn ý làm trên cái khuôn đó.
    Ông định làm giao diện điện thoại à ?
  8. Bùi Thế Bảo

Bùi Thế Bảo Thành viên cấp 1

Bác ducuong233 nói chuẩn rồi đấy ạ! nó giống kiểu cái ip 6 lúc kéo tap thông báo xuống ấy ạ :v
    Còn cái bài của em là em cố gắng diễn tả 1 cách dễ hiểu nhất để cho m.n đọc và hiểu để giúp đỡ e r đấy ạ ;)
  9. Bùi Thế Bảo

nó giống kiểu chỉnh âm lượng góc dưới bên phải màn hình này này :v
  10. ducuong233

Tạo 1 layer mầu đen hoặc trắng tuỳ ông nhé. Cho nó mờ đi còn khoảng 70%.
    Chọn filter/blurd/gủar.... Để sao cho cảm thấy phù hợp.
    Đặt dưới cùng 1 layer ảnh xem nó mờ hợp lý chưa.

Thân
  11. Bùi Thế Bảo

ok mình thử liền thanks nhé =)
  12. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Dùng bộ lọc Gaussian Blur rồi giảm Opacity xuống sao cho hợp. Làm trên layer 2.
  13. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Lang thang vòng vòng, nhảy vào đây luôn, ha ha ! :))
    1. Làm trong Photoshop, thì dc, mà lấy ra ngoài, lại hết tác dụng nhé ! (e lấy ra ngoài, thì e phải biết về mã lệnh CCS gì đó của Website, mình cũng hok hiểu biết về CCS đâu ! ha ha ! :))
    2. Vì thế, e phải trong lúc làm Photoshop, thì cái layer trên, phải chuyển qua Smart Object đặt tên là "
    Kính mờ", Fill Color màu xám, Opacity 70%, Add Noise nhiều hột hột, rùi lại Blur cho nó mờ, sẽ giống kính nhám nhám, hột hột, Layer dưới, e đặt tên là "Thay hình", và lưu lại bằng File PSD, đặt tên là Mockup Kính mờ, sau này, e cứ dùng Mock up này, thay hình khác vào, là xong phim.
    3. Vậy là bi giờ trở đi, e đã biết tự làm "Mock cái Cúp Kính mờ", nhớ chia sẻ cho các bạn khác nhé, tung lên đây, e sẽ có Mock cái cúp Kinh mờ đẹp hơn e tự làm ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 16/1/16
  14. Nguyễn Kiều Vương

vậy cuối cùng là muốn làm tấm hình có hiệu ứng gương hay có đưa lên website zậy
  15. Bùi Thế Bảo

Nguyễn Kiều Vương e làm đưa lên app anh ạ =)
    tranvan.muon thanks bác hd cụ thể.
    Vì bận 1 số công việc từ hôm thứ 6 đến hôm nay mới lại tiếp tục công việc đc. e sẽ thừ làm theo HD của bác #muon thành công thì em sẽ sharre cho m.n cùng xem ạ =)
    tranvan.muon thích bài viết này
  16. Bùi Thế Bảo

Em chỉ làm phần hình ảnh thôi anh. còn css có anh làm phần ý anh ạ =)
    tranvan.muon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn