Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hướng dẫn làm intro 2D

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi lvictohuygol, 16/12/14.

Lượt xem: 3,741

1. lvictohuygol Mới đăng kí

Em muốn hỏi cách làm một intro 2D như intro của vietdesigner.
    Không biết là em nên sử dụng phần mềm nào (AE hay Sony vegas). Mong các anh hướng dẫn!

...
  2. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

2 cái đó làm được hết đó em :D
    học AE đi, có vẻ nó sẽ tiện hơn trong nhiều việc
  3. lvictohuygol

lvictohuygol Mới đăng kí

Vậy liệu anh có thể hướng dẫn em cách làm được không ạ,
    (hoặc nếu có tut hướng dẫn thì càng tốt).
  4. ToiHocDoHoa.com

lvictohuygol em có thể tìm hiểu từ khóa "motion graphic, motion typography, motion intro"
    Tìm hiểu được 3 từ này là e làm tẹt ga :D
    Nova, -Trần Văn Hùng-lvictohuygol thích bài viết này.
  5. Bùi Khoa Vũ

Bùi Khoa Vũ Thành viên cấp 2

#4 nói đúng rồi đấy, lên youtube search mấy từ khóa đó là ra mà. Chứ ngồi đợi làm rồi up rất mất thời gian. Nếu như muốn hướng dẫn thì chỉ có, youtube: Motion Graphic Tutorial,...
    lvictohuygol thích bài viết này
  6. lvictohuygol

lvictohuygol Mới đăng kí

cảm ơn anh hai anh nhiều ạ, ban đầu em tìm theo từ khóa intro 2D nên tìm chả ra được bao nhiêu! Tìm theo từ khóa Motion Graphic Tutorial thì lại ra tut rất nhiều!! Em cảm ơn nhiều lắm!! ^^!
    -Trần Văn Hùng- thích bài viết này
  7. ToiHocDoHoa.com

lvictohuygol chịu khó tìm tòi là ok, nhiều cậu chẳng biết làm được tích sự gì mà cứ đòi chỉ tận tay dâng tận miệng cơ :))

Ủng hộ diễn đàn