Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hướng dẫn lấy link ảnh trực tiếp từ Google Photo

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi DinhTuanChv, 16/9/16.

Lượt xem: 6,584

1. DinhTuanChv Thành viên cấp 1

Như tít, hồi trước mình toàn up ảnh ở picasa rồi qua đó lấy link trực tiếp để up lên web hay forum (link có dạng http://..../xxx.jpg). Bây giờ picasa không load được nữa, qua google photo thì chỉ lấy được link thế này
    Code:
    https://lh3.googleusercontent.com/VaTYyYNlO_0IbgFLHuKfstEKf1lCYYSm1W-1YpUPEAbSA1YrD4W_bXV2b0rCuWdYkQ7AwzhnKKBuj922DIroSnzDpW73K72eWB6Q-Gzyn5Yjf1ZVPTztANDz9Cq1yYFi-iCdBHzoJvNzy6S-XpSWaAroRxgq5V5Riv62l0fHA-Co2jEAI0b4kauUqIYDjdgL97kHk5qnd6Qi8Yq2u62s_19paI2oCP5hWXM0IBhcdoX9dh27ApNTgry8peSOn1NhR3dy3PGZGTERtb2VzZCPxAJs1rnS97ClfGugPsOFFMvv8AayKdJNsMQP_txjexoE1ruh2Nh9xdHgHt_cYnLKVn_F-2PFJ6DiCaJ8brxF5cc3GxcF6suuoEpHaOTk7tVv1G-8meUOuRGA-wqe-awR9rlpn-l3ZN_jF-47kaCRTdTPqluIcmPdyHweJKtkhGE0ghgQ4XTSyfNSncTxUyqzxuT0UudmhVIgD_unukc1yQhj-XHs1TW38zOWIzlRx-_4xr2aIdWjjiTIYWRFx7lkJfwvbtG1wS9WQPTY-rxFRiwAsu4K-GlcGa1bcEick8oaKn7Ie9FHI2ziIov1a5QhPx-tDFl94-uIGhfKpl8exaVwgNSh=w600-h338-no
    Giờ làm sao để có link trực tiếp hả các bác? Mình search gg cả buổi rồi ko thấy hướng dẫn. Ai đi qua đá lên dùm mình với nhé. Cám ơn cả nhà

...
  2. DinhTuanChv

DinhTuanChv Thành viên cấp 1

Mọi người giúp mình với nhé
  3. tiwenger

tiwenger Thành viên cấp 1

mình vẫn chèn được nek bạn
  4. DinhTuanChv

tiwenger ừ nhưng đc mấy hôm thôi bạn. sau mấy hôm nó lại die mất, mình thử r
  5. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Trên mạng biết bao nhiêu website up ảnh. Tìm nơi khác up sao phải đắng đo nhỉ ...........
  6. DinhTuanChv

Bát Nhã Mình tính up ảnh lâu dài bền vững luôn bạn ạ
  7. dungdh7

dungdh7 Thành viên cấp 1

Cũng đang có cùng câu hỏi ?
  8. DinhTuanChv

Lên nào
  9. quymai

quymai Thành viên cấp 1

nếu up ảnh lên gg driver thì bạn vào file ảnh đó
    thì vào thư mục chứa ảnh trên driver
    ở ô địa chỉ có dạng : (drive.google.com/drive/folders/.......) phía trk driver có https mà mk k đủ đk nên k viết dc,bạn cứ hiểu thế nhé
    bạn cắt " drive. " thay thế dấu "." phía sau google
    khi đó sẽ có dạng : (googledrive.com/drive/folders/......)
    tiếp theo thay dòng " drive/folders " thành "Host" rồi enter là dc.
    nó sẽ hiện trang để lấy link
    DinhTuanChv thích bài viết này
  10. DinhTuanChv

quymai cách bạn nói là lấy link file trực tiếp từ google drive, còn mình muốn hỏi cách lấy link hình trực tiếp từ google photo ạ
  11. quymai

quymai Thành viên cấp 1

sao bạn không up lên driver,nó cũng như nhau mà
    DinhTuanChv thích bài viết này
  12. inngochuong

inngochuong Banned

ha ha, sợ link có mã độc của mấy anh tung của, không dám click@@
  13. dinhhiep36

dinhhiep36 Thành viên cấp 1

Mình cúng có câu hỏi tương tự

Ủng hộ diễn đàn