Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hướng dẫn xóa đối tượng trong nền phức tạp

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi TuanZero, 7/3/18.

Lượt xem: 1,636

1. TuanZero Thành viên cấp 1

Hi các đồng chí !
    mình cần tách bỏ cái ngôi sao trong hình , mình nghĩ là sẽ dùng công cụ Clone Stamp Tool (S) để làm nhưng thấy nền khá phức tạp về màu + vầng sáng hình tròn nên ko biết sử lý như nào ??
    các bạn hướng dẫn mình nhé ! cám ơn

...
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. drax

drax Thành viên cấp 4

Khó nhỉ
  3. Paparazzi87

Paparazzi87 Mới đăng kí

Xóa thô trước, rồi tái tạo lại 5 tia màu đó blend với nhau xem sao thử bác thớt.
    Mình nghĩ là đơn giản chứ không khó.
  4. kiseki

kiseki Mới đăng kí

như này hả :|
    tranvan.muon thích bài viết này
  5. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@drax : Xóa 1 cái ngôi sao 5 cánh, lớn lớn, chà pá kia, là dễ, chứ có gì gọi là khó nhĩ ! :))
    cũng hên, là chủ thớt không phải kêu xóa hột hột trắng trắng trong hình, vì xóa hạt trắng trắng, mới là cần học hỏi kiến thức, chứ xóa 5 cánh bự chà pá, là chiện tầm thường, miễn bàn, mình đi chơi Game đây ! là lá la ! bye bye ! he he ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 8/3/18
    draxTKsingle thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn