Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hướng dẫn xuất film in lụa

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi MrDuo, 4/4/18.

Lượt xem: 1,726

1. MrDuo Mới đăng kí

Dear các bác, anh, chị..
    Em là người mới, em mới tập tành làm bên xuất film, em có file này mong các bác, anh, chị hướng dẫn giúp em xuất film để in lụa. (tạo hạt trame để in lụa)

Mong các bác, anh, chị giúp đỡ.

Code:
    https://drive.google.com/open?id=14c16_dLlEP359iFddt6f0nHkFgKwqjZ6

...
  2. MrDuo

MrDuo Mới đăng kí

HU HU CÁC BÁC GIÚP EM VỚI
  3. tamcoi1981

tamcoi1981 Thành viên cấp 1

in lụa không kéo dc màu chuyển nha bạn, logo bạn chỉ kéo dc màu xanh với màu cam thôi,
    MrDuo thích bài viết này
  4. MrDuo

MrDuo Mới đăng kí

dạ em biết ý của em là tạo hạt trame làm sao cho đều ấy, như chỗ màu vàng chuyển cam ấy, chỗ nào vàng đậm thì trame nhiều chỗ nào nhạt thì ít ấy.

Hic hic, không biết giải thích như vậy có ai hiểu ý em không huhu T_T
  5. bdesign

bdesign Banned

Ở đây thày em phải tách thành 2 bản lưới đều là đen trắng rồi chụp lên lưới, bản 1 đổ mực xanh vào mà in, bản 2 chữ P có tram thì khi chụp đen trắng vùng vàng nhất sẽ là đen nhất, vùng tram sẽ nhạt dần sang trắng>vậy khi đổ mực vàng vào in thì sẽ có tram từ vàng đậm sang vàng nhạt. Chấm hết.
    MrDuo thích bài viết này
  6. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

ý bạn là thế này hả. in trame màu vàng mảng này có được chất lượng bao nhiêu thì ko thì ko biết.nhưng rất khó in lụa để in kiểu này.sao bạn ko chọn cách in khác.
    MrDuo thích bài viết này
  7. bdesign

bdesign Banned

hoagao biết gì nói lung tung! Tram kiểu đéo gì cũng in lụa được hết nhá. Lụa thô thì tram to lụa mịn thì tram nhỏ, tram to bằng hạt gạo cũng in được hết.

Ủng hộ diễn đàn