Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin kinh nghiệm kéo view cho kênh youtube

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi dungskull1990, 18/8/15.

Lượt xem: 6,822

1. dungskull1990 Thành viên cấp 1

Chả là e có làm 1 kênh Youtube muốn quảng cáo cho cửa hàng bán quần áo thể thao của em ạ .
    Kênh e như này ạ : https://www.youtube.com/channel/UC85klCXbs8lL3zmj2gXdXSQ
    Cơ mà cái vấn đề chính là muốn kéo view cho kênh nhưng trình độ có hạn + kinh nghiệm k có ạ.
    Các tiền bối đi trước có thể chỉ giáo giúp e chút ít hướng không ạ
    Bác nào biết xin mách e vài bước ạ.
    Inbox e qua tài khoản trên forum cũng đc ạ

...
  2. knight2113

knight2113 Mới đăng kí

inbox mình hướng dẫn cho
  3. lehoangviet2804

lehoangviet2804 Mới đăng kí

Bạn sử dụng các trang web trao đổi like để lấy điểm và trao đổi view
    dungskull1990 thích bài viết này
  4. Trần Duy Hoàng

Trần Duy Hoàng Thành viên cấp 3

cũng đang cần cái này, có bác nào chỉ mình với
  5. xubinhim

xubinhim Mới đăng kí

video mình dùng để tăng view này khá dễ dàng
  6. dungskull1990

dungskull1990 Thành viên cấp 1

Trang nào trao đổi view nhỉ
  7. Bạn nào chia sẻ với, em cũng muốn biết làm sao tăng lượt view cho video của mình nữa.
  8. Mình cũng đang cần cái này để tăng lượt cho video của mình, có bạn nào hướng dẫn chi tiết hơn được không
  9. Cái này mình không rành lắm, bạn có thể lên các clip youtube để học hỏi kinh nghiệm của những người trước xem sao.
  10. dungskull1990
    Bạn ơi bạn làm được chưa, nếu được thì bạn hướng dẫn cách cho mình với.
  11. adsplus.vn

adsplus.vn Banned

Có 9 cách sau để tăng lượt xem cho youtube
    1. Post videos vào các diễn đàn, website có liên quan, các mạng xã hội:
    - Post tay: hiện tại là cách mình đang làm. Mình lựa chọn một số website ổn định nhiều thành viên hoạt động và post lên đó. Ví dụ: voz, gamevn, ddth, haiivl, haivai, cuoixl, docvl, liveleak... và các fanpage có liên quan đến nội dung.

- Chia sẻ lên các mạng xã hội có sẵn của youtube. Cách làm này tương đối hiệu quả về lâu dài đối với những bạn chỉ làm 1 kênh hay xác định một kênh chính.

- Auto post: hiện nay có khá nhiều phần mềm auto post, bạn có thể tìm được khá dễ dàng với google. Mình không khuyến khích dùng auto lắm nó là nguyên nhân của hàng tỷ website rác hiện giờ. Tuy nhiên mình cũng thấy nó khá hiệu quả. Tiêu biểu của nó là các tool auto post diễn đàn, portal, auto facebook,....

2. Tạo website để kéo views cho video:
    - Việc tạo một website hay blog về chủ đề kênh là rất quan trọng. Hầu hết các pro, lão làng trên youtube hiện giờ đều sở hữu ít nhất 1 website hoặc là admin của một website đứng top nào đó. Một số tiêu biểu đó là tinhte, sinhvienit,....

- Với những website có traffic khoảng trên 10k/ngày thì việc vượt 301 views trên youtube tương đối đơn giản. Bạn chỉ cần add video vào website và để nó ở nơi dễ thấy nhất thế là xong.

- Đạt đến level tạo website và kiếm được traffic đều đặn thì có lẽ không cần phải nói quá nhiều về việc kiếm view rồi nên mình mạn phép chỉ nói đến đây thôi nhé!

3. Tạo nhiều kênh vệ tinh kiếm views về một playlist:
    - Bạn có thể tùy ý quyết định kênh phụ đó có kiếm tiền hay không. Theo mình thì nên, không ai chê tiền cả. kênh phụ thì khi đủ tiêu chuẩn bạn cứ ném hết vào net, vào net sẽ up video thoải mái và bật kiếm tiền không bị dính chấm than !.

4. Chạy quảng cáo với Facebook hoặc google adwords:

- Ra ngân hàng làm một thẻ visa debit rồi chạy quảng cáo cho video hoặc chạy quảng cáo cho link website có chứa video.

- Giá quảng cáo cũng không đắt lắm đâu. Chỉ với 21k bạn sẽ kiếm được từ 2k đến 6k views, đồng thời tăng lượng fan trên fanpage của bạn. Quá hời có đúng không. Có một số cao thủ còn giỏi hơn, chỉ với số tiền nhỏ hơn gấp 10 lần họ cũng kiếm được bằng đó views. Bạn có thể tìm người chạy quảng cáo giúp mình để hạn chế chi phí quảng cáo nhé !

- Với những bạn có tài khoản adword để nghiên cứu từ khóa thì sẽ không lạ với những quảng cáo giá click chỉ với 1 đồng. Bạn có thể lập tài khoản adword với đơn vị tiền tệ là vnd để tìm ra những quảng cáo đó. tương đối đơn giản.

5. Chạy auto views, trao đổi view, mua views: Các phương pháp trên cũng có thể kiếm rất nhiều views cho video nhưng bên cạnh nó tiềm ẩn rất nhiều nguy cơ khiến video bạn bị gắn cờ, report, khiến kênh bạn bị khóa mà không rõ lý do. Hãy thật cẩn thận trước khi sử dụng nhé ! Vì lý do tế nhị nên mình sẽ không nói rõ mà chỉ nói qua về cơ chế hoạt động.

+ Có một số soft trả phí tương đối hiệu quả: những soft này sẽ fake ip trên trình duyệt của bạn, giúp bạn tự xem video của mình từ những proxies tốt. Người viết soft sẽ thường xuyên thay đổi những proxies đó trên phần mềm giúp bạn views video thật ổn. Đó cũng là lý do tại sao bạn phải trả phí, hàng miễn phí thường không tốt.

+ Trao đổi view: cái này có lẽ rất, rất nhiều youtuber đang sử dụng. Cộng đồng youtube tự xem video cho nhau, tự like, tự subs và tự comment cho nhau. Có thể nói là tự sướng cho nhau ! ở quy mô nhỏ thì là 1 nhóm, lớn hơn thì là một website. Ở quy mô nhỏ hầu như mọi người tự click tay. Còn quy mô lớn hơn thì chạy auto như Imacos, tool,... Cái này tìm trên mạng đầy rẫy. Tuy nhiên bạn nên cẩn trọng với nó.

+ Mua views: Bạn có thể mua views từ người khác, nghĩa là họ sẽ tăng views cho video của bạn. Tiền nong và lượt view do cả 2 bên tự thỏa thuận với nhau. Điển hình của nó là Fiverr Bạn có thể tìm thấy rất rất nhiều người bán trên đó với giá cả hợp lý và views cũng tương đối chất lượng. Hay cao cấp hơn là những website chuyên bán point, và bạn sẽ sử dụng số point đó cho việc view videos, like, sub,... rất nhiều thứ liên quan khác. Điển hình của nó là vagex, tuy nhiên bạn có thể tìm được thêm nhiều site khác nữa.

6. Kiếm views từ mạng xã hội: Spam bài viết trên các fanpage, các group mình đã nói qua rồi. Tuy nhiên làm việc này tương đối tốn sức lực. Bạn nên mua một fanpage chất lượng hoặc tự làm cho mình một cái fanpage rồi phát triển nó lên. Đây là cách bền vững để bạn kiếm views ổn định và dài lâu.

+ Mạng xã hội hiện nay, mà cụ thể là facebook hiện nay là nguồn traffic chính của website hay video. Bạn nên tận dụng nó hết khả năng có thể.

+ Hãy chăm chút fanepage thật tốt, coi nó như đứa con tinh thần của mình và bạn sẽ thấy nó đem lại gì cho mình. Bạn sẽ không phải thất vọng đâu !

+ Đây chính là lý do mà hiện tại rất rất nhiều bạn lập fanpage và sống bằng nghề bán fanpage facebook.

7. Email quảng bá, nhắc nhở: Ngoài ra rất rất nhiều người xem sẽ đến với kênh, đến với video của bạn từ email. Cuộc sống hiện đại hóa dần lên và ai cũng có email của mình. Vậy tại sao bạn không email cho họ ??? Email sẽ không trôi tuột đi nó sẽ ở đó chờ họ đọc hay đưa nó vào thùng rác.

+ Vì gmail hạn chế gửi 500 emails/ ngày nên bạn hãy tạo một hotmail hay một hòm thư nào đó không bị hạn chế, kiếm tool trên mạng và treo gửi email trên vps. Vps mua trên mạng hiện nay rất là rẻ khoảng 100k bạn đã có thêm một cái máy tính phụ dùng cho việc xấu rồi .

+ Thiết kế email sao cho nội dung hấp dẫn, thân thiện với người nhận nhé. Hãy làm sao cho khi nhận email họ chỉ muốn vào xem ngay video của bạn thôi.

+ Ngoài ra email thường xuyên cho khán giả đã theo dõi kênh về lịch post video, về những video đã post cũng giúp tăng lượt views của bạn. Nhưng hãy cân nhắc kỹ và cẩn thận kẻo phản tác dụng nhé !

8. Inbox, Tạo Group: Inbox diễn đàn, inbox nick facebook cũng là một cách đem về rất nhiều view cho video đấy các bạn nhé. Inbox cũng chia làm 2 mảng, auto và inbox bằng tay riêng mình thì dùng tool cho nó nhanh. inbox từng người thật sự là mệt lắm .

+ Tạo tài khoản diễn đàn rồi quét tài khoản diễn đàn đó rồi inbox

+ Tạo tài khoản facebook làm sao để kết được nhiều bạn trên đó, càng nhiều càng tốt . Max là 5000 friends. Sau đó add tài khoản đó vào tool auto inbox để nó tự chạy.

+ Khi có nhiều tài khoản fb có rất nhiều bạn. Bạn có thể tạo một group rồi dùng plugin của google chrome "auto add friend to facebook group" . Group có 100k mem là chuyện quá là bình thường luôn. Up video vào đó đều đặn, và nhớ là chặn tất cả thành viên lại không cho họ post bài nhe, 1 mình bạn post được rồi.
    Webproldhcô dâu ma thích bài viết này.
  12. CrimsonP

CrimsonP Mới đăng kí

kết nối với các trang mạng xã hội và liên tục update và post bài. Mình nghĩ thế.
  13. Doan My

Doan My Mới đăng kí

mình thấy share lên mạng xã hội bây giờ là cách dễ tăng view nhất :)
    cô dâu maadsplus.vn thích bài viết này.
  14. cô dâu ma

cô dâu ma Banned

Mình siêng thì vô các page của facebook share hoặc nhờ bạn bè share giùm là nhanh nhất.
  15. Webproldh

Webproldh Mới đăng kí

Ủng hộ diễn đàn