Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin kinh nghiệm xử kỹ thuật trong bài render khi vật liệu bị loang màu

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi Tuấn RiO, 31/5/15.

Lượt xem: 13,871

1. Tuấn RiO Mới đăng kí

Trước hết em xin chào toàn thể các Anh-Chị-em trong diễn đàn này.Em là thành viên mới được biết đến diễn đàn này.Nay em có vấn đề về kỹ thuật khi render ra hình ảnh của 3D.Về phần màu trắng khi ren xong xuất hiện những vệt màu nhìn loang lổ.Thực sự em không biết cách xử lý thế nào.Bản thân em cũng chưa được học ngày nào về max cơ bản.Toàn bộ file em làm đều dựng 100% trên 3DCAD rồi import qua max để gán vật liệu.
    Em rất mong ai có kinh nghiệm cho em biết cách xử lý vấn đề này.Em xin cảm ơn.

...
  2. Manok

Manok Thành viên cấp 2

Mình cũng gặp trường hợp này. nó hay bị đối với các file cad import qua. Ở các vị trí bo cong nhỏ thì khi render nó bị lem lem vậy
    Không nhớ lắm, nhưng khi import vào nó có phần chỉnh bo cong này , bo càng mịn thì càng nặng.
    Bạn nên thữ set lại render 1 kiểu mới , bộ lọc mới thữ. Sau này mình ít bị lem lem lắm
    Tuấn RiO thích bài viết này
  3. Tuấn RiO

Tuấn RiO Mới đăng kí

Em cảm ơn anh Manok ạ ! Đúng là lỗi do e ko có học max cơ bản.Ngoài đồ nội thất và đồ bày ra.Các công trình từ tân cổ điển đến hiện đại em toàn sử dụng 3D cad để dựng rồi import sang.Phần lớn bị là đều bị lem nhem nếu nhiều phào chỉ :(
  4. Manok

Manok Thành viên cấp 2

Đây là cái mình đang làm, minh chỉ render test thữ, có 2 kiểu set render, bạn xem thữ
    Tấm thứ 2 là cách set render thông dụng mà các nơi dạy các học viên
    Tấm thứ 1 là cách set render mình xem trên mạng, ren lâu hơn xíu nhưng không bị lỗi lem lem ở chỉ phào., cách xử lí ánh sáng cũng tốt hơn. Bạn lên mạng xem 1 số cách set render nội thất nhé.

Ủng hộ diễn đàn