Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin mấy bác chỉ cho cách sử dụng Feather

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Dinh Cuong, 22/10/12.

Lượt xem: 2,871

1. Dinh Cuong Thành viên cấp 3

Mấy bác chỉ giúp em dụ canh feather thế nào cho chính xác, trước giờ em toàn nhắm đại mà không có công thức rõ ràng như thế nào cả, mặc dù là chưa gặp nhiều rắc rối với nó nhưng cũng xin mạo muội lập topic :D. Em xin chân thành cảm ơn mấy bác nhiều nhiều >:D<
    Tất cả sự chỉ bảo của các bác em sẽ xin gi nhớ mãi mãi vì mai này nó sẽ là hành tranh bước vào đời của em...:D

...
  2. tienlx

tienlx Thành viên cấp 2

Mình cũng chỉ tùy vào size của hình mà chọn theo cảm hứng thôi chứ chưa nghĩ đến cái này :P
    Dinh Cuong thích bài viết này
  3. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Tùy vào kích thước của vùng chọn thôi, và cả mục đích muốn cho vùng chọn mềm cỡ nào thì tùy chỉnh kích thước của feather! Nói chung cứ vọc nhiều là có kinh nghiệm chứ làm gì có công thức nào chính xác :)
  4. faragona

faragona Thành viên cấp 2

Dùng Feather thì phụ thuộc chủ yếu vào kích thước ảnh gốc và ý đồ các bước chỉnh sửa tiếp theo của bạn thôi. Ảnh càng to thì chỉnh feather càng cao, ví dụ như ảnh cỡ 1000px chỉ feather 5px là đã thấy rõ chỗ viền feather, nhưng ảnh tầm 3000px thì feather 5px chả là cái gì cả :))

Còn feather thì thực ra là một dạng gradient mức độ tác dụng của các công cụ đối với viền của vùng chọn, nó tính từ viền của vùng chọn lấy đều về 2 phía, phía trong vùng chọn là mức 100%, phía ngoài vùng chọn là 0% (xem hình)
  5. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

Thank mấy bác đã chia sẻ
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn