Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin nguồn ảnh background giới thiệu phim hoặc phô trương lực lượng

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi ljver4ever, 28/5/18.

Lượt xem: 3,164

1. ljver4ever Mới đăng kí

Dear anh chị em, mình là mem mới, rất mong được các cao nhân giúp đỡ.

Hiện có rất nhiều ảnh kiểu " phô trương lực lượng" được chế lại bằng cách thay khuôn mặt của những người chúng ta muốn vào mặt của các nhân vật anh hùng trong phim, tạo cảm xúc rất hài hước và thích thú!
    Tuy nhiên em mới làm thiết kế và ít xem phim quá nên không biết tìm ảnh như thế nào cho ấn tượng. Mong các cao nhân giúp đỡ chia sẻ cho 1 chút nguồn ảnh đẹp để ghép. (VD từ phim 300, Troy hay phim nào đó, có cảnh cưỡi ngựa để dàn quân hoành tráng)
    Xin cảm ơn ace nhiều!

...
  2. LoveGhost

LoveGhost Thành viên cấp 2

làm vậy có vi phạm bản quyền hok ta
  3. ljver4ever

ljver4ever Mới đăng kí

LoveGhost Mình làm cho nội bộ thưởng thức thôi, ko kinh doanh làm thương mại gì nên chắc ko sao
  4. ljver4ever

ljver4ever Mới đăng kí

Xin các cao nhân chỉ giúp
    Đây là ảnh mẫu đạt tiêu chí ạ
  5. annc0212

annc0212 Thành viên cấp 1

ljver4ever : cái này bác xem nhiều phim cổ trang vào thì sẽ biết. em nghĩ là không ai ngồi tổng hợp đâu.
    Thử google với từ khóa này nhé: poster battle, battle history film.
    chắc là đủ xài r
  6. ljver4ever

ljver4ever Mới đăng kí

annc0212 Cảm ơn bạn nhiều nhé, mình sẽ thử search
    annc0212 thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn