Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin nhận xét cho logo đầu tay

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi lynlyn93, 23/5/16.

Lượt xem: 3,780

1. lynlyn93 Mới đăng kí

e học bên ngành kiến trúc , và cũng tập tọe để lấn sân sang bên thiết kế logo. Logo này e làm về thương mại điện tử, màu sắc thuộc mệnh thổ . Rất mong nhặt được nhiều gạch đá về xây nhà ah !!!

...
    Phạm Hữu Dư_phong_thu_cuc_ thích bài viết này.
  2. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

1. Bạn chưa nói logo cho ngành nghề gì?
    2. Ý nghĩa muốn truyền tải là gì trên logo.
    3. Logo nếu có thể chỉ dùng 2 màu.
    4. Phong cách này nó lỗi thời rồi :)
  3. Thanh Phú

Thanh Phú Thành viên cấp 3

Hi bạn. Nhìn nó hok vừa mắt. Nó thô thô...
    lynlyn93 thích bài viết này
  4. lynlyn93

lynlyn93 Mới đăng kí

Gia Phú : logo làm cho trang thương mại điện tử, mua sắm oln ấy ah; e muốn làm cho thân thiện dễ gần, n có vẻ nhìn ra hơi cục mịch :3
  5. lynlyn93

lynlyn93 Mới đăng kí

Thanh Phú : mình cũng thấy nó vậy, :P mình còn k trả lời đc tại sao để 3 màu, tại sao chữ B để nghiêng, tại sao đục lỗ chữ B k phải tròn mà lại thon thon thế kia @@ .
  6. Thanh Phú

Bạn bán hàng online, nhiều sản phẩm hay chuyên 1 sản phẩm nào?
  7. lynlyn93

lynlyn93 Mới đăng kí

nhiều sản phẩm bạn ah, giống như trang mạng sendo, hay lazaza... ấy.
  8. _phong_thu_cuc_

_phong_thu_cuc_ Thành viên cấp 2

Ồ, bạn tìm hiểu về ngành nghề, tính cách là cỏ thể tự nhận xét được mà :)
    Thường thì logo mình bỏ công làm, mình phải thấy nó vừa mắt.
    Sau đấy bạn đem so lại các tiêu chuẩn ngành thường gặp với logo, nếu đáp ứng tương đối thì là đã ổn rùi.
    Còn về phần sáng tạo, tinh tế thì còn tùy khả năng, sự may mắn, con mắt người nhìn nữa. Nên cái này khó nói =))
  9. Thanh Phú

Nếu bạn bí ý tưởng hay làm khó khăn thì bạn có thể thuê 1 ai đó làm cho bạn, rồi góp ý với người làm sẽ ok hơn nhé.
  10. lynlyn93

lynlyn93 Mới đăng kí

_phong_thu_cuc_ , hic, nhìn icon cười sặc sụa của b mà thấy xấu hổ ah, :) n cứ phải lôi ra cho mọi người phán xét mới biết đc mình đi đến đâu mà.Chứ so với cái đống phác tay thì mk thấy nó ưa nhìn nhất rồi ấy ?@_@?x_x
    _phong_thu_cuc_ thích bài viết này
  11. ardlac

ardlac Thành viên cấp 1

Màu sắc có vẻ hơi đơn điệu.
  12. Thanh Phú

Chữ "b" bạn có thể cách điệu thành giỏ hàng chẳng hạn. Bạn có thể đi dơn màu hoặc 2 màu. Thiết kế theo phong cách phẳng xem sao. Font chữ dùng font thon thon thôi đừng dày quá nó thôi. Ý kiến cá nhân mình..
  13. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Quá đơn điệu. Màu thì tất nhiên không ổn rồi.
    Với 1 điều cần lưu ý, Logo Việt thì phải có dấu. Đừng nửa Tây, nửa Ta nó hơi khó chịu.
    Phải đầu tư nhiều bên phần ý tưởng. Còn nếu làm dạng Vintage thì làm kiểu Logo hoa văn tròn sẽ đẹp hơn và k cần ý nghĩa.
  14. _phong_thu_cuc_

_phong_thu_cuc_ Thành viên cấp 2

:)) À mình gõ emo quen tay thôi.
    Còn việc bạn thấy cái này ổn thì tức là được một nửa rồi.
    Thiết kế nhiều cái nhiêu khê lắm, đôi lúc đẹp hay không nó lại không phụ thuộc vào bản chất tác phẩm mà lại phụ thuộc vào người nhìn. Ít nhất thì cũng có bản thân mình thấy nó tốt.
    Thiết kế của bạn đơn nhìn có vẻ đơn giản, có thể lí giải là do bạn chưa làm nhiều, chưa thấy nhiều, chưa copy nhiều =))
    Cứ làm đi, lên mạng tìm mấy trang thiết kế đẹp, về nhà vẽ lại hết (nếu bạn có thời gian).
    Lâu lâu cố gắng làm cái của riêng mình.
    Hồi đầu mình méo biết thế nào là đẹp. (bây giờ vẫn vậy =))). Những tác phẩm đầu tiên h nhìn lại thấy kì cục vcc. Sau một thời gian ăn hành, giờ mình khá dc một chút, cũng rút ra được kinh nghiệm.
    Thôi cmt dài quá rồi, chúc bạn may mắn :))

Ủng hộ diễn đàn